Tập Lái
5/2/16
48
34
18
41
Chuyện là em đã hỏi nhưng hổng có ai trả lời. Rất mong các anh, chi giúp:
Khi dừng - đỗ xe đi ra ngoài, nhất là ban đêm nhưng không cách nào để cho đèn xe phía sau đít (2 cái đèn đỏ đỏ đó, đèn biển số) sáng lên được hết.
Mong giúp đỡ.

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Nếu bác muốn sáng đèn đỏ đuôi và đèn bảng số thì bác phải để chìa khóa trong ổ và bật công tắc đèn đờ mi, muốn vậy bác phải có 2 chìa, lấy chìa còn lại khóa xe, (hoặc khóa bằng remote - tùy xe bác cứ vọc thử xe bác).
Nếu bác không muốn để chìa khóa trong xe thì bác bật công tác haza khi đậu cũng được, nó sẽ chớp xi nhan 2 bên, nhưng không sáng đèn đỏ và đèn bảng số.
Thân!

Hạng B1
11/10/13
82
34
18
để công tắc đèn ở chế độ auto, buổi tối rút chìa khóa ra đèn daylight và đèn sau vẫn sáng

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Chuyện là em đã hỏi nhưng hổng có ai trả lời. Rất mong các anh, chi giúp:
Khi dừng - đỗ xe đi ra ngoài, nhất là ban đêm nhưng không cách nào để cho đèn xe phía sau đít (2 cái đèn đỏ đỏ đó, đèn biển số) sáng lên được hết.
Mong giúp đỡ.
Nếu bác mở hazard thì mau hết bình & dễ bị ăn gạch.
Em không rành KIA moring, nhưng con xe em (focus ) nó có tính năng báo đậu, tắt máy xe - gạt cần xi nhan qua bên nào thì đèn hậu bên đó sẽ sáng khi lock xe.

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Trước con xe 2 bánh của e cũng có tính năng báo đậu, vặn công tắc về nấc đậu xe rút chìa ra nó vẫn sáng đèn sau và đờ mi.
Bác chủ đọc HDSD xe bác xem nó chỉ thế nào.
@copycon : bác cho em hỏi sao mình bật hazard lại dễ bị ăn gạch để e rút kinh nghiệm với? tại e cũng hay đậu xe tạt vô mua đồ e bật hazard cho lẹ.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Trước con xe 2 bánh của e cũng có tính năng báo đậu, vặn công tắc về nấc đậu xe rút chìa ra nó vẫn sáng đèn sau và đờ mi.
Bác chủ đọc HDSD xe bác xem nó chỉ thế nào.
@copycon : bác cho em hỏi sao mình bật hazard lại dễ bị ăn gạch để e rút kinh nghiệm với? tại e cũng hay đậu xe tạt vô mua đồ e bật hazard cho lẹ.
Bác đậu 1 chút mở hazard hẻm sao, bác đậu lâu mở hazard đèn nháy vàng liên tục gây chói mắt và khó chịu (tiếng kêu tick tick) cho mọi người xung quanh (nhất là đội lấn chiếm vỉa hè) nên dễ ăn gạch.
Chưa kể sửu nhi chạy ngang khó chịu

• Like
Reactions: xiwen
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Em không hiểu ý bác chủ "ra ngoài" là sao? Còn theo em muốn sáng thì công tắc phải ON. Muốn đèn STOP sáng luôn thì phải kéo thắng tay.
Còn bỏ ra ngoài, rút luôn chìa khóa thì làm sao sáng đèn ngoại trừ có daylight chế độ Auto (thường thì chỉ có phía trước).
:cool::cool::cool::cool::cool: