Hạng F
1/6/15
5.555
28.569
113
E chạy trên QL 1A đoạn Suối Tiên 80km/h cũng bị quắc vào từ xa, xuống xe CSGT ko cần nhìn tem vẫn phán đúng chóc: 'xe A quá hạn đăng kiểm' !
Ko có ai có mắt Tề Thiên có thể nhìn đc con số bé xíu trên 1 chiếc xe đang chạy 80km/h đâu bác !
Câu trả lời là: camera scan tự động ! Nghĩa là camera tự động 'đọc' 100% xe chạy qua rồi kết nối với computer trung tâm kiểm tra tình trạng bất cứ xe nào chạy qua, sau đó có 1 chú báo bộ đàm cho chốt đang trên đường, chú này chỉ việc chờ xe đó chạy qua là quắc vào, 100% khỏi trật !
Theo E bik một số camera hay đc sd là: hầm Thủ Thiêm, đường ĐBP gần Hàng Xanh, xa lộ đoạn Suối Tiên ...
Ở đâu em không rành chứ ở Hàng Xanh với hầm Thủ Thiêm dò bằng mắt thường và laptop chứ camera gì đâu.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
Đọc 3 trang mà không thấy bác nào trả lời đúng. Bác Vú Nát cứ vào trang web của cục đăng kiểm http://www.vr.org.vn xe nào của ai, hết hạn ngày nào nó ra ráo trọi. Cuối cùng việc cần làm của các đày tớ là chỉ việc dò vé số thôi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: btpaul and nttanmam
Hạng F
16/7/15
6.296
25.161
113
Chẳng cần công nghệ nào hết bác ơi, vd hiện giờ gần cuối tháng 3, mấy ảnh chỉ cần thấy xe nào tem đăng kiểm có số 03/17 (tháng 3 năm 2017) thì gọi vào, nếu quá hạn thì dính, nếu còn hạn thì cho đi
cách này là chuẩn rồi;
xe đi trong phố thì chắc cú là thấy được... kêu vô hết:
- hết date thì chắc cú là có bánh mì (hình như lỗi này 4 củ)
- còn date thì lên giọng nhắc nhở :D :D

Hạng F
16/7/15
6.296
25.161
113
Trước đây bác @ngotpro có quay đc cờ nhíp qcbx đứng ngã 3/4 soi tem rùi mật báo cho xxx gần đó vẫy vô mà...:mad:

Bác nào muốn tụi đó khỏi soi số thì về dán keo màu che nắng kính lái sâu xuống như mình là xong:D
Nhìn thấy đc số... đui luôn:p

View attachment 637844
rửa xe đừng bao giờ rửa ngay chổ khu vực có tem :D :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
hết dưới 1 tháng 2 - 3 củ
còn tẩy xóa 4 - 6 củ.
bác chọn đi
:3dcuoi::3dcuoi:
------------------------------------------------------------------------------------

:3dcuoigif: em toàn chơi chiêu này nè, tụi XXX éo làm gì được: Miếng giấy đăng kiểm dán phía trong xe, ví dụ tháng 3. Bác lấy bút lông đen vẽ mặt ngoài kính thêm 2 vòng, nhìn từ xa là tháng 8. Tụi xxx có ngoắc lại cũng ko làm gì mình được vì đâu đụng tới tem ĐK.