Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Xe em hết hạn đăng kiểm hôm qua, chiều nay chạy ngang ĐBP- HBT và đã đi tới đầu MĐC thì 1 CS chạy theo níu em vô. Chảo hỏi rất đàng hoàng và chạy lại trước kính xe kiểm tra lại và cho biết đung như "mật báo" là đã quá hạn 1 ngày. Không bàn kết quả giải quyết ra sao nhé các bác.
Em có thắc mắc trên đường có rất nhiều 4B, làm sao CS đã được hệ thống nào hỗ trợ để phát hiện ra xe quá hạn????
Các bác rành công nghệ vui lòng cho xin câu trả lời nhé. Tks nhiều.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.581
113
Nếu là em thì em chả cần chỉ điểm, chỉ nhìn con số bự bự trên tem đăng kiểm + đời xe (hoặc biển số) là ra.
Bây giờ là 22/3/2017 thì xe khoảng đời 2014 trở về trước mà có con số 3 bự bự trên tem đăng kiểm thì 80% dính, tới 30/3 thì 99% là dính. Trường hợp anh chủ có giống vậy không?

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Tụi xxx chỉ nhìn con số tháng (như xe bác chủ là số 3), rồi nó cứ quắc vô cầu may thôi (bác nói xxx chạy ra xem tem rồi mới phán) chứ chẳng có mật báo gì cả...Còn xxx thường đứng ngã tư Bình Triệu cũng bắt vậy đó, xxx thấy xe đi hướng đó là về trạm ĐK, xem số tháng trùng là quắc vô, bắt 10 xe thì chỉ cần 3,4 xe lố ngày là xxx ấm cật rồi :3dcuoi:

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Tụi xxx chỉ nhìn con số tháng (như xe bác chủ là số 3), rồi nó cứ quắc vô cầu may thôi (bác nói xxx chạy ra xem tem rồi mới phán) chứ chẳng có mật báo gì cả...Còn xxx thường đứng ngã tư Bình Triệu cũng bắt vậy đó, xxx thấy xe đi hướng đó là về trạm ĐK, xem số tháng trùng là quắc vô, bắt 10 xe thì chỉ cần 3,4 xe lố ngày là xxx ấm cật rồi :3dcuoi:
Em hèm, bữa nào gần hết hạn đk em chế lại con số chơi, lấy bút lông biến 3 thành 8 thử xem xxx nhìn có ra ko

Hạng D
21/7/07
1.151
8.914
113
Khoảng 5 năm trước thì trên chính giữa tem vàng sẽ có hình chữ nhật in mờ mờ màu đen kích thước cỡ 1.5cmx2cm. Hình này in lên tem vàng bằng máy in laser cùng lúc với ngày hết hạn kiểm định. Mình tò mò nên hay xem các xe khác thì thấy mỗi xe hình chữ nhật nó xoay khác nhau. Nhìn từ xa sẽ biết ngày bao nhiêu trong tháng, chắc sai số chỉ 1,2 ngày?
Sau này không thấy hình chữ nhật này trên tem nữa.

• Like
Reactions: nttanmam