Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Chẳng cần công nghệ nào hết bác ơi, vd hiện giờ gần cuối tháng 3, mấy ảnh chỉ cần thấy xe nào tem đăng kiểm có số 03/17 (tháng 3 năm 2017) thì gọi vào, nếu quá hạn thì dính, nếu còn hạn thì cho đi
Có lý nhất nè.
Từ ngày 20 trở đi hàng tháng, ví dụ bgiờ tháng 3/2017, cứ thấy tem 3/17 là chạy theo liếc 1 cái, thấy tài xế lấm lét là gọi vô hỏi thăm chút.

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
ủa nếu mình ko nhầm thì chỉ cần XXX có Smart phone + 3G vào trang này http://www.vr.org.vn/ptpublic_web/ThongTinPTPublic.aspx là ra mà :3dnon::3dnon::3dnon:. Đâu cần căn mắt mà dò làm gì nhỉ:3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc:.
Chít mịa tự dưng bày kế cho các ảnh làm giề:3dlacdau::3dlacdau::3dlacdau:
bác dò xong cái xe nghi vấn thì nó đã chạy về đến nhà. Bác đứng 1 phút thì có khoảng 10 cái xe chạy qua, nội việc nhìn chính xác số của 10 cái xe đó là bác đã hoa hết cmn mắt rồi, còn thời gian check không bác?

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Tìm được 2 tấm hình cũ trên mạng. Trên tem đăng kiểm có hình nền chữ nhật vị trí khác nhau
View attachment 638022 View attachment 638023
Hình chữ nhật đó chỉ là keo 2 mặt để dán vào kính thôi bác, không phải hình in trên Tem đâu.
Theo em được biết là có cam nhận diện biển số tự động sau đó tự tra cứu vào danh sách (phạt nguội, xe hết hạn KD, hết niên hạn sử dụng...) nhưng số lượng rất hạn chế.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.511
113
bác dò xong cái xe nghi vấn thì nó đã chạy về đến nhà. Bác đứng 1 phút thì có khoảng 10 cái xe chạy qua, nội việc nhìn chính xác số của 10 cái xe đó là bác đã hoa hết cmn mắt rồi, còn thời gian check không bác?
Đúng vậy, việc dò đăng kiểm này cũng giống như dò phạt nguội, phải có địa điểm thuận lợi, không phải tự nhiên mà chỉ bắt phạt nguội ở đầu hầm TT với đường ĐBP, mấy chỗ đó đáp ứng được điều kiện: đủ thời gian dò và báo chặn mà xe không chạy đi đâu được vì không có đường quẹo. Chứ trực chốt ngã tư Bình Triệu thì dò sao kịp.

Hạng D
21/7/07
1.150
8.912
113
Hình chữ nhật đó chỉ là keo 2 mặt để dán vào kính thôi bác, không phải hình in trên Tem đâu.
Theo em được biết là có cam nhận diện biển số tự động sau đó tự tra cứu vào danh sách (phạt nguội, xe hết hạn KD, hết niên hạn sử dụng...) nhưng số lượng rất hạn chế.
Không phải keo nha bác. Xe mình 10 tuổi đi đăng kiểm nhiều lần rồi .Khoãng 3-5 năm trước còn in như vậy, mấy lần gần đây thì không thấy in kiểu như làm dấu như vậy nữa.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
------------------------------------------------------------------------------------

:3dcuoigif: em toàn chơi chiêu này nè, tụi XXX éo làm gì được: Miếng giấy đăng kiểm dán phía trong xe, ví dụ tháng 3. Bác lấy bút lông đen vẽ mặt ngoài kính thêm 2 vòng, nhìn từ xa là tháng 8. Tụi xxx có ngoắc lại cũng ko làm gì mình được vì đâu đụng tới tem ĐK.
Cứ thanh minh là con tui vẽ tại nó thích số 8, hehe

• Like
Reactions: nttanmam and nta139