11/6/16
88
81
18
Có 1 cách là cụ tự luộc xe mình trước đi rồi cho thuê:3dcuoi:. Vợ mình mà cho đi với thèn khác thì chịu chứ lấy gì đảm bảo ko bị mất mát hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:
Thứ 1: chọn người tin tưởng mà làm bác ak.
Thứ 2: lập 1 giao kèo có thỏa thuận chống luộc đồ, ghi chép việc thay thế phụ tùng...Thường xe mới chạy ít khi gặp các vấn đề phụ tùng này nọ.
Thứ 3: nghỉ khỏi cho thuê
Nghe mấy bác nói mà thấy tội nhiều bác tài quá!

Hạng D
11/7/16
1.682
1.957
133
Cụ chủ cứ luộc tất cả những thứ có thể trước, thằng thuê ko còn gì để luột nữa tự khắc thôi :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

• Like
Reactions: NguyenThanh26
Hạng B2
2/7/11
205
30
28
Mua xe về thì thay 4 vỏ casumia vào trước coi như yên tâm về phần vỏ,xe cho thuê mà trùng với taxi bị luộc là chắc.

Hạng B2
14/1/16
133
136
43
49
Các bác nói quá, nếu vậy thì làm gì còn ai kinh doanh cho thuê xe nữa.
nếu bạn muốn hoạt động trong ngành này thì ít ra bạn phải từng đi chạy thuê hoặc là có người thân đang là lái xe. Còn không thì đa phần sẽ thất bại không đơn giản như những gì bạn thấy và mọi người đang nói trên này.
kinh nghiệm của mình thì nếu bạn là người mới tham gia vào lĩnh vực này thì tốt nhất bạn nên cho một cty dịch vụ thuê xe nguyên xác chứ đừng đứng ra làm mình.
hiện mình chang phải quan tâm gì nhiều xe mua mới tinh trong toy ròi làm giấy bàn giao luôn cho bên cty dịch vụ. Sau này khi nhận lại cứ thế mà xem không mít lòng ai cả.
Thứ nữa là đã sợ bị luột đồ thì thôi tốt nhất bạn đừng nên làm, vì bỏ ra cả mấy trăm triệu mà ăn ngủ không yên thì có đáng để làm không.
Mình chẳng phải khoe mẽ mình cũng đang cho thuê xe chạy hợp đồng cho cty, xe mình cũng chẵng có dán ten hay đánh dấu gì, chỉ gắn mỗi cái GPs để xem số km cho 1 tháng thôi. Và cũng chẵng lo tài xế họ luột đo vì những tài đã có hành vi đó họ sẽ chẵng tồn tại được.
Vài dòng tâm tình, nếu cần gì thì cứ pm mình sẽ chỉ cho bạn tậng tình ( Đk bạn phải là OS)

Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
E nghĩ, cứ bí mật đánh dấu vào cho chắc
Chứ xui xui nó luộc cái thì chết dở

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Luộc thì E chưa gặp nhưng vợ chồng Em gái cho thuê tháng con Innova rồi bị bán luôn, sau đó phát hiện và đòi nhỏ giọt luôn, bực ghê vậy đó.

• Like
Reactions: vthanh6 and zanbii