Tập Lái
12/6/17
24
6
8
35
Hồ Chí Minh
thinkthinkcar.vn
Chào các bác tài!
Chả là thế này, Em hay di chuyển trên đường thường có những khúc cua, khi ấy ngồi trên xe em có cảm giác như xe bị nghiên. Có cách nào để khắc phục điều này không? Em đang rất cần mong các bác giúp em.

Tập Lái
24/7/17
2
0
1
40
Bạn nên đi thay lại hệ thống nhún xem nào? Mình cũng có nghe gần đây có một sản phẩm là đệm giảm chấn TTC có nguồn gốc từ Hàn quốc. Bạn nên tìm hiểu sản phẩm này xem sao.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Chào bác

100% là dàn nhúng mà thôi, nếu được thay luôn nắp chuông (nếu có / coupelle), và kiểm tra dàn treo luôn cho chắc ăn

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Nghiêng khi cua do đường không do xe,vì vậy ở những khúc cua người ta thiết kế mặt đường phía trong khúc cua thấp hơn phía ngoài bác ạ

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Nghiêng khi cua do đường không do xe,vì vậy ở những khúc cua người ta thiết kế mặt đường phía trong khúc cua thấp hơn phía ngoài bác ạ
Rất đồng ý trên những đường cao tốc do độ ly tâm so với xe sẽ thấy rỏ (centriguge), còn những đường bình thường thì không cần thiết như đường cong trong thành phố, vòng xuyến, bùng binh, vòng đai hồ. Nếu thử thì đi những độ đường có ổ gà và xem độ dằn của xe, cách thử thứ 2 là xe không lăn bánh, dùng lực nhấn vào nơi có ống nhúng nếu như nó xuống và bật lên đứng yên thì ống nhúng còn tốt, nếu như nó tưng lên kiểu đàn hồi là nhúng hư, phải thử 2 bên và khi thay thì 1 cặp, có 3 loại ống nhúng, thường xài là ống nhúng dầu và nhúng hơi (nên dùng loại nầy) và đặc biệt hơn chỉ có độc quyền là bộ nhúng của citroën rất nổi tiếng (nhưng có mình nó thôi) xem trong phim fantomas do ông cò Juve thì thấy ngay.

Tập Lái
12/6/17
24
6
8
35
Hồ Chí Minh
thinkthinkcar.vn
Bạn nên đi thay lại hệ thống nhún xem nào? Mình cũng có nghe gần đây có một sản phẩm là đệm giảm chấn TTC có nguồn gốc từ Hàn quốc. Bạn nên tìm hiểu sản phẩm này xem sao.
Cảm ơn bạn, mình đã tìm hiểu và lắp đệm giảm chấn này vào rồi. xe chạy êm hơn hẳn các bác ah.

Tập Lái
12/6/17
24
6
8
35
Hồ Chí Minh
thinkthinkcar.vn
Chào bác

100% là dàn nhúng mà thôi, nếu được thay luôn nắp chuông (nếu có / coupelle), và kiểm tra dàn treo luôn cho chắc ăn
Cảm ơn bác. Mình đã khắc phục bằng cách lắp đặt đệm giảm chấn TTC. Kết quả vượt ngoài sự mong đợi luôn nha các bác.