Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Bác đổi qua JVC 826 đi. Cắm vào hiển thị y chang như trên ipod playlist đầy đủ xài cho iphone cũng OK lun

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
em vẫn chuyển dc bài hát bằng các nút trên HU của xe. xe em xài cái đầu original theo xe. sáng nay mới cắm ipod vào test thì nó chơi phà phà k sao cả

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
tndp nói:
em vẫn chuyển dc bài hát bằng các nút trên HU của xe. xe em xài cái đầu original theo xe. sáng nay mới cắm ipod vào test thì nó chơi phà phà k sao cả
Tháng trước lu bu ko theo dõi thread của bác thường xuyên làm ko có dịp lấy cọng dây của bác.
Em phải order Ebay => đợi thêm 3 tuần. Em xác nhận giống bác tndp nói, cắm vô đầu zin theo xe chạy phà phà, chọn bài chọn thư mục thoãi con gà mái. Ipod của em loại video 30G, generation mấy em quên mất tiêu, cũng lâu lắm rồi, mua hơn 4-5 năm trước.
Em cắm thử vào Iphone thì vẫn chơi nhạc, điều khiển bình thường. Tuy nhiên trên màn hình IP ko hiện logo KIA, khi vừa cắm vào nó hiện dòng thông báo: Thiết bị vừa cắm vào là "thiết bị lạ", hỏi mình có "liều mạng" chơi ko? Mình ok thì nó chơi thôi.

Trường hợp bác chủ thread em nghĩ bác nên check lại
- Ipod của bác thế hệ thứ mấy? Bác đã nâng cấp firmware cho Ipod của bác lên version mới nhất chưa?
- tên bài hát của bác có đặt theo kiểu tiếng Việt có dấu ko? Nếu có bác nên chuyển về ko dấu.
- Bác nên reset tất cả setting của Ipod lại (chọn trong menu ấy)

Nếu chơi với đầu KIA / Hyundai zin theo xe thì sợi dây bác đang xài là chuẩn nhất rồi. Chị có dùng nó mới có thể hiện tên Folder, Album, Genre, Artist, v.v dùng menu của Player điều khiển được.

Hạng B1
5/8/10
75
0
0
liamvn nói:
tndp nói:
Tháng trước lu bu ko theo dõi thread của bác thường xuyên làm ko có dịp lấy cọng dây của bác.
Em phải order Ebay => đợi thêm 3 tuần. Em xác nhận giống bác tndp nói, cắm vô đầu zin theo xe chạy phà phà, chọn bài chọn thư mục thoãi con gà mái. Ipod của em loại video 30G, generation mấy em quên mất tiêu, cũng lâu lắm rồi, mua hơn 4-5 năm trước.
Em cắm thử vào Iphone thì vẫn chơi nhạc, điều khiển bình thường. Tuy nhiên trên màn hình IP ko hiện logo KIA, khi vừa cắm vào nó hiện dòng thông báo: Thiết bị vừa cắm vào là "thiết bị lạ", hỏi mình có "liều mạng" chơi ko? Mình ok thì nó chơi thôi.

Trường hợp bác chủ thread em nghĩ bác nên check lại
- Ipod của bác thế hệ thứ mấy? Bác đã nâng cấp firmware cho Ipod của bác lên version mới nhất chưa?
- tên bài hát của bác có đặt theo kiểu tiếng Việt có dấu ko? Nếu có bác nên chuyển về ko dấu.
- Bác nên reset tất cả setting của Ipod lại (chọn trong menu ấy)

Nếu chơi với đầu KIA / Hyundai zin theo xe thì sợi dây bác đang xài là chuẩn nhất rồi. Chị có dùng nó mới có thể hiện tên Folder, Album, Genre, Artist, v.v dùng menu của Player điều khiển được.
1. Ipod của em không biết thế hệ thứ mấy, mua năm 2004 (!!!). Firmware chưa được nâng cấp, vì chưa dám.
2. Tên bài hát em cũng đặt không dấu.
3.Chắc em làm gan reset lại thử xem sao.
Cám ơn các bác đã góp ý .

Hạng B1
5/8/10
75
0
0
nhatminh305 nói:
tndp nói:
em nghĩ 1 trường hợp nữa là bác đặt tên file có dấu tiếng việt nên nó k hiểu
@: các loa cho ipod (portable speaker), ipod dock đều k xài cổng 3.5mm hết, tất cả xài cái cổng j j (em quên mất tên) dưới đế của ipod mà bác
bác có để ý khi mua iphone hay itouch thì có kèm theo 1 cái dock có 1 cổng 3.5mm phía sau k bác? nên em đoán là vậy. Nhà em có 1 đầu cask xài đúng y như day zin của apple. K có xài cổng 3.5

Nhưng em vẫn nghĩ k ra?
Cái cổng 3.5 mm phía sau cái dock trên máy mình là dùng đề đưa vào cổng aux của các thiết bị khác (ampli chẳng hạn). Mình có dưa thử vào cổng AUX của CD trên xe thì nó cũng hát, nhưng không thể chuyển bài trên bảng điều khiển của CD được.

Hạng B1
5/8/10
75
0
0
hamcuala nói:
Bác đưa tín hiệu vào cổng AUX thì không điều khiển được là đúng rồi vì nó là ngõ analog. Muốn điều khiển trên mặt điều khiển CD thì phải xài cái adapter giống thế này nè
<h1>The page cannot be found</h1> Bạn check lại dùm...

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Em xài con forte 2011 - nghe nhac bằng usb. Khi khởi dộng lại máy thì AUX load bài lại từ đầu chứ khg hát tiếp.. Trong khi 1 chiếc khác giống y vậy lại hát tiếp." em khg biét set ở đâu...
Tìm tài liệu khg có.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
baogia nói:
Em xài con forte 2011 - nghe nhac bằng usb. Khi khởi dộng lại máy thì AUX load bài lại từ đầu chứ khg hát tiếp.. Trong khi 1 chiếc khác giống y vậy lại hát tiếp." em khg biét set ở đâu...
Tìm tài liệu khg có.
Bác vẫn sử dụng đầu zin theo xe hay đã thay đầu khác rồi? và trên HU hiện tại của bác nó có nhớ được vị trí của đài Radio hay set cài đặt Bass, Treble, Medium không? Bác check thử mấy cái đó trước xem?