Hạng B1
5/8/10
75
0
0
Chào các bác,
Em có chiếc Kia Forte, kết nối với Ipod bằng cable ỏiginal theo xe, khi gắn rồi thì không còn điều khiển được từ Ipod, còn trên bảng điều khiển của CD thì chỉ di chuyển được 1, 2 thư mục rất hạn chế, và chỉ hát được 1 bài đầu trong thư mục đó thôi.
Bác nào biết cách giải quyết chỉ dùm em, xin
bác...

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
xe em Kia Morning sport, xài cọng cáp này con ipod chạy ngon lành,chỉ k biết làm sao eject khi muốn ngắt ipod làm sao thôi

Hạng B1
5/8/10
75
0
0
Em cũng xài cọng cáp nầy, khi gắn vô thì trên bảng điều khiển của CD hiện lên dòng chữ CONNECTED, còn trên Ipod thì có logo chữ KIA, và dòng dưới là "OK to disconnect" (?). Em rút ra rút vô Ipod thoãi mái (vì cũng đâu có cách nào khác). Cho tới nay thì cái Ipod cũng chưa hư hao gì, chỉ có điều là xử dụng rất hạn chế, như đã nói ở trên.
Các bác chuyên gia về âm thanh chỉ em với...

Hạng C
12/5/10
537
1
0
bác phải cài đuôi mp3 thì khi bác kết nối vào xe mới nghe được,nếu ko phai đuôi mp3 thì xe sẽ ko nhận đâu.

Hạng B1
5/8/10
75
0
0
Hình như là vậy. Vì có 1 lần, em xài dây kết nối của máy tính (có 1 đầu USB, không có đầu 3.5mm) máy vẫn hát được, nhưng hiển thị tên lạ hoắc, chỉ có đuôi .mp3 thôi...
À mà trong Ipod còn có các đuôi khác nữa (hình như là .aac) do Ipod tự động tạo ra, mấy file nầy không biết có hát được không?

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh
iTune khi các bác copy vào thì đã chuyễn tất cã định dạng sang *.mp3 hết rồi nên sau khi sync với iPod thì 99.99% là files *.mp3 rồi. Vì vậy loại trừ khả năng CD k đọc đc files *.mp3.

@suztgf: iPod luôn luôn tự thay đổi tên bác hát sau khi sync vào máy nên trên đầu CD của xe k đọc đc là phải rồi. (Bác muốn kiểm tra thì vào ẽplore rồi vào ổ iPod xem.

@tndp: em k tin tưởng vào caple mà KIA cho theo xe vì đây là sợi caple lạ dành cho dồ apple lần đầu tiên em thấy.
Theo em lý thuyết hặt động của nó là cổng USB dùng control + tiếp nguồn nuôi và hiểu thị kết nối thiết bị thôi. Còn cái phất âm thanh là jack 3.5mm

@@@ Nhưng tông hợp 2 ý từ bác tndp suztgf thì em bó tay k hiễu luôn

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
em nghĩ 1 trường hợp nữa là bác đặt tên file có dấu tiếng việt nên nó k hiểu
@nhatminh305: các loa cho ipod (portable speaker), ipod dock đều k xài cổng 3.5mm hết, tất cả xài cái cổng j j (em quên mất tên) dưới đế của ipod mà bác

Hạng B1
5/8/10
75
0
0
@tndp:
Bác xài cọng cáp trên với xe KM, bác có chuyển được thư mục và bài hát từ các nút điều khiển trên CD không?

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh
tndp nói:
em nghĩ 1 trường hợp nữa là bác đặt tên file có dấu tiếng việt nên nó k hiểu
@nhatminh305: các loa cho ipod (portable speaker), ipod dock đều k xài cổng 3.5mm hết, tất cả xài cái cổng j j (em quên mất tên) dưới đế của ipod mà bác
bác có để ý khi mua iphone hay itouch thì có kèm theo 1 cái dock có 1 cổng 3.5mm phía sau k bác? nên em đoán là vậy. Nhà em có 1 đầu cask xài đúng y như day zin của apple. K có xài cổng 3.5

Nhưng em vẫn nghĩ k ra?