Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó
Tuần vừa rồi em đi công tác, phải d0i vào rừng, đường rất xấu và dốc, xe em chỉ có một cầu thôi

Em chạy vào cách bìa rừng khoảng 25KM gặp một cái dốc cao, em liều mình cho xe chạy xuống luôn, đến khi xong việc, quay ra thì xe không thể vượt qua dốc đó được! phải mất gần 2 tiếng đồng hồ mới vượt qua được, mừng gần chết! 9 giờ tối mới ra khỏi rừng, thật nguy hiểm.

Em nghĩ nếu xe 2 cầu có lẽ thoát khỏi khó khăn này dễ dàng?

Bây giờ làm sao gắn thêm cầu nữa nhỉ? hay chỉ có cách là bán em này mua em khác hai cầu?

Hạng B2
17/2/09
164
0
0
Bác LAC chỉ cho em chỗ đó đi, sau khi gắn bánh béo, nâng gầm, thay phuộc, vỏ, ống thở và tời....em sẽ chinh phục nó giúp bác nhé.
Kể ra bác cũng liều thật, xe 1 cầu, ko có trang bị off road mà bác cũng lội vào
......Kính bác 1ly cho lên tinh thần nhé.

Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó
Gắn them cầu chắc là khó quá, thôi thì làm quả tời giống bác One cho đơn giản, Bác đã mua gắn quả tời vào chưa? Nó tời tối đa được mấy tấn hả bác?

Địa hình em đi hơi xa, Huyện Vân Canh, Bình Định. Khi nào bác độ xong xe mời them khoảng 4-5 bác nữa đi off thử xe và kết hợp du lịch phát thì ngon.

Hạng B2
17/2/09
164
0
0
LAC5675 nói:
Gắn them cầu chắc là khó quá, thôi thì làm quả tời giống bác One cho đơn giản, Bác đã mua gắn quả tời vào chưa? Nó tời tối đa được mấy tấn hả bác?

Địa hình em đi hơi xa, Huyện Vân Canh, Bình Định. Khi nào bác độ xong xe mời them khoảng 4-5 bác nữa đi off thử xe và kết hợp du lịch phát thì ngon.

Ý bác rất hay, nếu các bác muốn đi off road thì ko cần phải đi xa đâu, em biết ở Q9 có một số địa hình ko quá khó khăn, rất thích hợp để off.
Tời của em có thể kéo được 4,5tấn, trong khoảng 2 tuần nữa em sẽ nhập bộ cản về để gắn chung với tời, khi nào xong em hú các bác đi off nhé.
Bộ cản em nó nhìn như thế này...

Làm sao gắn thêm cầu cho DMax?

Hạng B2
17/2/09
164
0
0
dawmgoodman nói:
bác chơi bộ bánh như vậy luôn hả?

Bộ đó là gai lớn, chỉ thích hợp để đi đường bùn lầy thôi bác ơi.
Em chơi bộ này, vừa đi đường trường tốt, lại vừa có thể off road.

Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó
Bộ cản với tời giá về tới VN bao nhiêu bác One?

Tuần tới em lại đi off tiếp rùi, một cầu, không có tời ngại ghê!

Thông tin sớm nhé bác, hay bác nhập về để em làm chuột bạch trước cho!?

Hạng B2
17/2/09
164
0
0
LAC5675 nói:
Bộ cản với tời giá về tới VN bao nhiêu bác One?

Tuần tới em lại đi off tiếp rùi, một cầu, không có tời ngại ghê!

Thông tin sớm nhé bác, hay bác nhập về để em làm chuột bạch trước cho!?

Em sẽ nhập một bộ giống như chiếc Dmax đỏ, tời thì là cái này:

Tời này của Mỹ nên giá gấp 3 lần tời của cụ Hồ Cẩm Đào đó bác.
Em nghĩ giá nguyên bộ tời và cản tính cả chi phí vận chuyển và thuế nhập khẩu, giá khoảng 30-40trieu.
Nếu mọi việc của em thuận lợi thì cuối tháng này em sẽ múc 1 bộ về làm giống như em Dmax đỏ. Bác nào máu thì nhập chung với em, lúc đó share phí vận chuyển sẽ rẻ hơn rất nhiều.

Ước mơ của em sắp thành hiện thực rùi...kakakakaka