Hạng C
4/5/07
901
484
63
44
TPHCM
Hoàn toàn do thiết kế của nhà sản xuất thôi các bác,cuối cùng em cũng tự thiết kế và lắp đặt xong bao gồm 1 các công tắc và 1 cái rờ le. Khi bật công tắc thì đầu DVD hát luôn không thông qua công tắt xe (khi đề xe vẫn hát bình thường chỉ bị mất tiếng chút xíu), khi tắt công tắt thì nó sẽ theo nhà sản xuất! ka ka chỉ tốn 35k + 30 phút!

• Like
Reactions: MÈO Ú
Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Lúc nổ máy dòng điện sẽ lên 13.8V IC của CD nhanh hỏng hơn và dàn lạnh nữa.
Cái đám ic với linh kiện nó chịu đc điện áp lớn hơn 13,8v lên ko hỏng đâu. Mặt khác 13,8v thì gọi là điện áp chứ ko phải là dòng điện nhé
Khởi động xe mà dvd tắt xảy ra với xe dùng chìa khóa vặn kiểu ngày xừa thì là chuyện thường vì lúc vặn từ acc sang đề có giai đoạn nó xoay qua vùng không tiếp xúc điện là lúc xe mất điện lên dvd tắt theo. còn nếu martkey của xe hiện đại mà bị thế cháu thấy cần xem lại ác quy. Với xe kiểu cũ này để tránh bị lỗi khi chuyển từ acc sang đề kho vặn chìa có thể lắp mạch trễ cấp điện cho dvd để khi xoay chìa qua vùng mất điện của ổ khóa thì rơ le giữ cho dvd vẫn đc cấp điện trong một khoảng thời gian.

Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Khi bật công tắc ở chế độ ACC thì em mở DVD xem ca nhạc nhưng khi đề xe thì lúc này đầu DVD bị tắt và khởi động lại cái này chắc do setup của nhà sản xuất. Vì thế em muốn khi đề xe đầu DVD không bị khởi động lại vẫn tiếp tục hát ạ!
Qua thười gian sử dụng em để ý con camry của em trước đây thế này:
Chìa khóa đang bật ACC, DVD đang chạy, nếu xoay chìa hết mức thì DVD tắt sau đó khởi động lại nhưng nếu xoay nhẹ (nhanh) 1 nữa mức thôi, máy vẫn nổ thì DVD không khởi động lại là do (theo em hiểu):
Khi xoay hết mức nguồn sử dụng tập trung cho máy phát nên DVD sụt nguồn để bảo vệ, máy tự tắt. Nhưng nếu ta xoay nhẹ, nhanh máy vẫn nổ, nguồn sử dụng máy phát thấp, DVD không sụt nguồn nên k tự ngắt. Bác thử xem nhé!

• Like
Reactions: dienlx