Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Chi phí phần CL cho mấy anh NH sẽ được mua giá niêm yết.
. Bác xem mấy DNXK có ai bán cho NH giá niêm yết không?

Hạng B2
18/2/11
193
8
18
43
chào bác Sờ mười phát :D, em gặp bác 1 lần hồi off trù bị bên cafe Trung Nguyên ko biết bác nhớ ko, ko bank nào bán giá bảng đâu bác ơi. Bác qua bên em ủng hộ đi, phí thấp hơn bank cổ phần đó ạ !

Hạng C
8/4/11
889
11.119
93
solopidi nói:
X108 nói:
Em thường nhập hàng thanh toán bằng USD qua ngân hàng. Hầu như lúc nào ngân hàng cũng tính theo tỷ giá bán ra + phí dịch vụ... vì vậy giá cuối cùng tương đương với giá USD thị trường tự do.
Có bác nào giao dịch với ngân hàng mà được mua USD với giá chính thức như thông báo không ạ ?
muốn mua giá gốc chỉ có nước quan hệ tốt với NH mà thôi. Hơn nữa đừng chơi với mấy ông cổ phần mà nên chọn các ông quốc doanh to to
Bên em chơi với 1 ông quốc doanh to đùng và mua được giá chính thức. Chỉ tội phải xếp hàng chờ (5-10 ngày) và phải duy trì một lượng tiền VNĐ kha khá tại ngân hàng này.

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Thế sao các bác không tìm 1 DNXK và thỏa thuận cắt đôi phần CL, như thế vẫn có lợi hơn là trả hết? Nhưng dù sao nếu trả hết phần chênh lệch qua NH theo ngã giá phí chuyển tiền thì các bác có chứng từ hạch toán. Các bác cứ cân nhắc.

Hạng C
19/11/11
881
37
28
42
X108 nói:
Em thường nhập hàng thanh toán bằng USD qua ngân hàng. Hầu như lúc nào ngân hàng cũng tính theo tỷ giá bán ra + phí dịch vụ... vì vậy giá cuối cùng tương đương với giá USD thị trường tự do.
Có bác nào giao dịch với ngân hàng mà được mua USD với giá chính thức như thông báo không ạ ?
Thế em hỏi bác, nếu bác có USD cần bán và giá ngoài thị trường tự do cao hơn nhiều lần so với giá ngân hàng thì bác bán cho ngân hàng hay bán cho thị trường tự do để được giá tốt hơn ?
Ai cũng bán USD cho nơi giá có giá mua tốt thì ngân hàng làm sao mà mua được USD giá chính thức để bán lại cho bác ?

Hạng D
21/9/10
1.937
11.052
113
soc2010 nói:
X108 nói:
Thế em hỏi bác, nếu bác có USD cần bán và giá ngoài thị trường tự do cao hơn nhiều lần so với giá ngân hàng thì bác bán cho ngân hàng hay bán cho thị trường tự do để được giá tốt hơn ?
Ai cũng bán USD cho nơi giá có giá mua tốt thì ngân hàng làm sao mà mua được USD giá chính thức để bán lại cho bác ?
Bác này nói đúng nè. Cái vụ mua USD giá NH giống như các cư dân toàn nhà Keangnam muốn đóng phí dịch vụ theo quy định trần của UBND TPHN là 4000đ/m2 :D

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Mua số lượng lớn chỉ có chợ đen Bác ơi.....cái gì cũng có cửa sau hết....hihihi....cửa chính chỉ để làm màu mè cho cơ quan nhà nước kiểm tra thui à.....

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
Bác 108 nhớ em không? Hồi họp offline bên XNL Q8 em có gặp bác đó. Em cũng hay mua USD của bank để nhập khẩu. Em mua của bank nhà nước bị tính phí 1.3% đó bác. Còn bạn em làm Eximbank giá tốt lắm nhưng em chưa thủ.
Có bác nào biết cách mua tỷ giá tốt hơn chỉ cho em với. Thanks mấy bác.

Status
Không mở trả lời sau này.