Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Kiểu này Binh dương nhiều lắm, khúc gần Hoa viên mấy anh chuyên bắt lỗi này. Tào lao lắm, ngơ ngơ là mất tiền liền
Bình Dương làm cơ sở hạ tầng tốt nhưng cắm biển bảo ....Khu đô thị mới, khu hoa viên đường mấy làn, đường vắng nhưng chẳng cắm trong hay ngoài khu đô thị. Bác nào thấy vắng mà tưởng ngoài đô thị thì cứ chơi đi. Hên thì bác nhanh được một chút, xui thì bác tốn bánh mì thôi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Các bác cho hỏi làm sao để phân biệt được lúc nào thì nên chạy 50 lúc nào nên trên 60 trong khu vực dân cư (không có biển báo tốc độ)
nếu được các bác post hình làn được để có thể phân biệt được
bác vào OS gần 6 năm mà còn hỏi câu này thì thật là khó đỡ !
gửi bác tham khảo tốc độ cho phép, không phân biệt làn (trừ phi có biển báo quy định tốc độ khác cụ thể)
Làm sao phận biệt tốc độ 50/60

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
gửi bác tham khảo tốc độ cho phép, không phân biệt làn (trừ phi có biển báo quy định tốc độ khác cụ thể)
View attachment 2471277
Tốt nhất bác kia nên học lại luôn luật đi cho nó an tâm.

• Like
Reactions: HMinh
Hạng D
6/3/08
3.922
7.543
113
Sàigòn
View attachment 2471277
Cái vụ này cũng gây hiểu lầm lắm nè:

Theo câu chữ trong thông tư 31/2019/TT-BGTVT: "Đường đôi; đường một chiều có từ hai làn xe cơ giới trở lên: tốc độ 60/90kmh"

Chúng ta sẽ hiểu đường đôi (không kể là 1 làn hay 2 làn) được chạy 60/90Kms.
Cái này sai sai: "1 chiều của đường đôi" tương đương với "đường 1 chiều", nhưng đường 1 chiều phải 2 làn trở lên trong khi đường đôi 1 làn cũng cho phép (chạy 60/90kmh).

Luật mới sẽ thay dấu ";" thành dấu ",", nên sẽ hiểu là "đường đôi có hai làn trở lên (mỗi chiều đi) và đường 1 chiều có 2 làn trở lên." - thế này mới đúng!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
ái vụ này cũng gây hiểu lầm lắm nè:

Theo câu chữ trong thông tư 31/2019/TT-BGTVT: "Đường đôi; đường một chiều có từ hai làn xe cơ giới trở lên: tốc độ 60/90kmh"

Chúng ta sẽ hiểu đường đôi (không kể là 1 làn hay 2 làn) được chạy 60/90Kms.
Cái này sai sai: "1 chiều của đường đôi" tương đương với "đường 1 chiều", nhưng đường 1 chiều phải 2 làn trở lên trong khi đường đôi 1 làn cũng cho phép (chạy 60/90kmh).

Luật mới sẽ thay dấu ";" thành dấu ",", nên sẽ hiểu là "đường đôi có hai làn trở lên (mỗi chiều đi) và đường 1 chiều có 2 làn trở lên." - thế này mới đúng!
Vâng bác, insert cái infographic lên cho nhanh. Còn nếu rõ ràng hơn, phải nói là trong khu dân cư, khi đường có từ 2 làn xe cơ giới trở lên đối với cả đường 1 chiều hoặc đường 2 chiều có dảy phân cách cứng (đường đôi ), thì được chạy max 60km/h. Nếu không thỏa điều kiện trên thì là 50km/h.
Còn nếu đường có biển báo cụ thể tốc độ khác thì phải tuân theo biển báo, vd PVĐ là 60~80km/h tùy đoạn.
Làm sao phận biệt tốc độ 50/60

Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
mình chạy sau xe Phương Trang,, thường mấy tài xế xe đường qen họ chạy rành đường nên đúng biển báo,,,,
Em bó tay bác. Bác chạy sau ai không chạy mà chạy sau PT, những xe này được mệnh danh là chạy không cần sợ. Họ qua được nhưng bác sẽ dính, đừng giải trình với CA sao PT chạy được mà bác chạy không được. Họ có chứng cứ bác sai là bác sai, còn ai khác sai họ không thấy được đâu nhé.

Hạng D
9/5/16
1.182
3.607
113
124
Bình Dương làm cơ sở hạ tầng tốt nhưng cắm biển bảo ....Khu đô thị mới, khu hoa viên đường mấy làn, đường vắng nhưng chẳng cắm trong hay ngoài khu đô thị. Bác nào thấy vắng mà tưởng ngoài đô thị thì cứ chơi đi. Hên thì bác nhanh được một chút, xui thì bác tốn bánh mì thôi.
Bình Dương đường đẹp, ít conan nhưng GTCC thì ẹ. Giữa rừng cao su cắm mịa cái bảng khu dân cư to oạch, hoặc chỗ cần cắm thì chả cắm gì. Đoạn đường DT742 (cuối Huỳnh Văn Lũy) từ Phú Chánh đến Cổng Xanh thì gần giáp Cổng Xanh (hướng CX-PC) cắm luôn cái bảng khu đô thị, mà đoạn này khá dài toàn rừng cao su 2 bên. Trước cắm biển 60, giờ chơi đô thị luôn, nhìn đường và nhìn biển mà nực cười!

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong