Tập Lái
6/8/18
14
7
3
25
Chào các bác

Em là nữ, em hay chạy xe ban đêm đi Đà Lạt, nhiều xe đi ngược chiều cứ pha thẳng mặt, xe em thì thấp bé, rất nguy hiểm cho cả 2 bên, các bác có cao kiến gì để trị các bác tài này không chứ em bất lực, nhiều hôm em điên quá quất pha lại luôn.

• Like
Reactions: khoatran094
Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
610
1.532
93
34
Sài Gòn
Thường mình chạy ban đêm khi gặp xe ngược chiều sẽ hạ pha xg họ thấy vậy cũng hạ theo, một số xe ko hạ mình nhá pha thường họ sẽ hạ, còn ko thì chịu thôi lúc đó cứ nghĩ do họ chạy đg xa mệt nên làm biếng bật tắt pha đỡ bực.

19/5/16
230
112
43
39
Đa số xe đường dài bây giờ đều lắp các loại đèn LED dạng tròn, vuông, thanh dài rất chói mắt người đối diện nhưng hiệu quả chiếu sáng thì dường như không đáng kể.
Cái này sống ở Việt Nam thì phải chịu thôi bạn ơi, không có cách nào khác, vì nhà nước còn nhiều thứ để lo hơn là những việc nhỏ nhặt này...

Tập Lái
6/8/18
14
7
3
25
Thường mình chạy ban đêm khi gặp xe ngược chiều sẽ hạ pha xg họ thấy vậy cũng hạ theo, một số xe ko hạ mình nhá pha thường họ sẽ hạ, còn ko thì chịu thôi lúc đó cứ nghĩ do họ chạy đg xa mệt nên làm biếng bật tắt pha đỡ bực.
Nhiều người lỳ lắm nha bạn, nhá pha cũng như không á, qua đèo Bảo Lộc vẫn pha mới nản chứ, những lúc đó mình lầm bầm chửi

Tập Lái
6/8/18
14
7
3
25
Đa số xe đường dài bây giờ đều lắp các loại đèn LED dạng tròn, vuông, thanh dài rất chói mắt người đối diện nhưng hiệu quả chiếu sáng thì dường như không đáng kể.
Cái này sống ở Việt Nam thì phải chịu thôi bạn ơi, không có cách nào khác, vì nhà nước còn nhiều thứ để lo hơn là những việc nhỏ nhặt này...
Đôi khi muốn nhập quốc tịch nước khác quá

19/5/16
230
112
43
39
Qua Nhật thấy ý thức tham gia giao thông, lại ngẫm VN, thấy nhục quá
Nhục sao được bác. Chúng ta đơi nào bằng Nhật được mà nhục làm gì.
Vì bản chất chúng ta đâu được học chung lớp với nó. Nó lớp chuyên, chúng ta là lớp dự bị bổ túc mà...