Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
hoy đi ha

nó quấy rối lắm anh ơi, ỉa đái tùm lum kéo thêm 1 con nữa chắc chết

mình oánh nó nó không sợ, mình bèn bắt nhốt nó hơn 1 ngày

View attachment 1872931

sau khi thả nó ra thì nó trả thù thế này

Sống đến năm 40 t mà vẫn được 1 con chim lạ quấn quít bên anh! Đó là may chứ ko phải là hoạ.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.017
113
"Chim sa cá nhảy" chú cẩn thận!
" sa" là xếp cánh rơi trước mặt mình cơ anh ơi. Đây là bay đến . Nhà em , đến giờ chim đủ loại đến trước nhà chờ tắm( dưới giàn phun mưa tưới lan ).

Con này lat Nhất Điêu Nhất Độc, loại chim dữ dằn ko dể dụ đâu anh
Ờ !! Con này bị đàn cũ tẩy chay. Nó là con đực giống tốt đấy.

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
" sa" là xếp cánh rơi trước mặt mình cơ anh ơi. Đây là bay đến . Nhà em , đến giờ chim đủ loại đến trước nhà chờ tắm( dưới giàn phun mưa tưới lan ).

Người đi săn heo rừng mà thấy heo đi 1 mình là heo độc, dữ dằn lắm, kế đến sói đi 1 mình là sói độc cũng dữ dằn, có khi nào nó là con chim thần không anh? Độc điêu

Hạng D
19/10/06
2.225
12.295
113

Người đi săn heo rừng mà thấy heo đi 1 mình là heo độc, dữ dằn lắm, kế đến sói đi 1 mình là sói độc cũng dữ dằn, có khi nào nó là con chim thần không anh? Độc điêu

chim đực dữ dằn giống tốt, bị cả đàn tẩy chay, có ý gì không anh ơi

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Đẹp mã thế này chắc là giống đực.

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
này là bồ câu nhà có khiếm khuyết hệ thống GPS chắc luôn
anh giơ tay ra vậy chắc giống chủ cũ nó thôi, chứ đừng lầm tưởng mình hấp dẫn

Hạng F
22/10/09
8.170
30.027
113
Tự dưng ở đâu có con chim câu bay đến nhà em

View attachment 1872922

nó không sợ ai hết, tranh ăn với con mèo, làm hư mấy cái cây, ỉa tùm lum

lấy gậy dọa nó mổ lại luôn, rất bố láo

Nó đâu đến cả tuần nay rồi, cứ bay tới bay lui, sáng chiều đủ kiểu, đánh nó nó không sợ, giờ em phải làm sao với nó đây???
nhà mình trước củng có con chim cu nó to gần bằng con này hay bay đến đậu, do trên lầu có cây mai.. nay chắc bay đi rùi.. con này xổng chuồng từ chuồng nhà đối diện

Hạng D
14/8/11
4.167
88.017
113
:D:D.
@dstuyen !!
Bồ câu thường đẻ hai trứng và nở ra một cặp trống mái. Người ko có kinh nghiệm nuôi thì cứ để như vậy, sau vài thế hệ đồng huyết, giống sẽ thoái hóa và chim bé tý , ốm yếu. Cần phải tách chúng ra và trộn đàn.
Bồ câu luôn sống có đôi cùng một tổ ( ngăn ) Vì một lý nào đó, một trứng ung thế là con đực này nó lẻ trong đàn. Nó bị các con khác đánh , và lẻ loi nên sinh ra cục tính. Nếu được ghép đôi mình tin nó là một con giống tốt. ( to , khỏe ):)

Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103
Được con chim mạnh mẽ dạn dĩ dư lày ghé nhà chơi là quá chuẩn đấy anh chủ .
Rắc cho nó tí thóc gạo thêm chén nước nữa .
Rồi anh sẽ có cả đàn chym miễn phí :D