Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Chắc nhà bác rộng. Cái này như bẫy mỡ luôn rồi. Bác đậy sao cho kín? Em nghĩ đóng nắp hố trét lớp xi măng trắng mỏng quanh cạnh, khi cần mở đục nhẹ, dù sao cũng vài năm mới thăm chừng 1 lần. Giờ e muốn tìm cái bẫy mỡ cỡ tờ A4 đặt nổi mà thấy trên mạng kích thước hơi to.
Nắp là viên gạch men 40x40 thôi bác

Hạng B2
21/10/06
337
24.831
93
Cái cặn bám ở bẫy mỡ bao gồm:
  • Acid béo
  • Khoáng
Muốn tẩy acid béo thì sd các chất có gốc bazo, như xút.
Muốn đẩy đc khoáng thì phải sd các sp có gốc acid.
Nhiệt độ sẽ giúp tăng hiệu quả tẩy rửa.
Tùy giai đoạn và đặc thù mà sp nào có tác dụng mạnh. Nhưng nguyên tắc tẩy rửa đám đó phải sd đủ 2 sp có 2 nguồn gốc trên (chưa kể cần có đủ áp lực)
Nên ai nói cũng đúng.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Mình phải cảnh tỉnh ae cnler chứ
Lol
Hó hó khôn lõi. Viết dài lắm. Lừa lừa viết sai vào. Ko cẩn trọng là chết ngay
Lol
Mà mình cũng phải học hỏi công nghệ mới nhiều khi mình chưa biết. Thật.
Tối qua đọc nhưng e cũng ko ngủ được. hó hó chém kinh thật :D

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
View attachment 2007339
Em cũng lau sạch dầu mỡ trước khi rửa, sau 1 năm thì hố ga tách dầu múc lên cỡ chục kg
Không có gì ngạc nhiên và đừng liên tưởng rằng phần mở này nếu ko có hố ga sẽ nghẹt ống. Thực tế nếu ko có hố ga nó sẽ trôi ra cống và ko có chuyện gì.
Giống như nếu a có ruột thừa thì sẽ bị chứa sạn, nếu cắt bỏ ruột thừa đi thì a sẽ ko bị nữa và dĩ nhiên ko phải do a ko ăn đồ có cặn.

Hạng B2
21/10/06
337
24.831
93
Nhà phố e
Chủ cũ xây
E xài 17 năm nay ko nước nóng có nghẹt sink bếp gì đâu ta
Trong kỹ thuật CIP (Clean In place ) của bọn em thì có khả năng hệ thống thiết kế đúng độ dốc đó anh.
SP rửa chén chủ yếu là dầu mỡ ( gốc acid béo) nên ít khi bám cặn, chỉ dơ thôi.
Khi thiết kế ko có dốc -> đọng lại các thành phần hạt rắn đọng + dầu mỡ tạo mảng bám
Nên chung cư ít bị cũng có lý.

Hạng D
25/11/07
2.122
59.583
113
Viện Nghiên Cứu
Đối với cặn bám trên thành ống gây tắc nghẽn thì cứ Kêu dịch vu thông cống, hút bể phốt. Họ dùng ống hút ngược hết ra, chả gì có thể bám đc trong lòng ống. Tất nhiên ống trên chậu rửa thì... phải tự tay vệ sinh.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Không có gì ngạc nhiên và đừng liên tưởng rằng phần mở này nếu ko có hố ga sẽ nghẹt ống. Thực tế nếu ko có hố ga nó sẽ trôi ra cống và ko có chuyện gì.
Giống như nếu a có ruột thừa thì sẽ bị chứa sạn, nếu cắt bỏ ruột thừa đi thì a sẽ ko bị nữa và dĩ nhiên ko phải do a ko ăn đồ có cặn.
Vậy cũng tốt anh ơi, anh có nghĩ đến mấy anh móc cống hơm, mấy món này nó thúi kinh khủng, hạn chế nó ra công cộng chừng nào hay chừng đó