Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com
Chào các bác!
Em muốn làm thẻ hội viên Hội Mô tô xe đạp để có thể đăng ký xe trên 175cc, có bác nào biết thì giúp em với?

Last edited by a moderator:
apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon
RE: Làm thẻ hội viên Hội Mô tô xe đạp?

em nghe đâu vụ này nó nằm trong 1 cái vòng, muốn có thẻ thì phải có xe, mà muốn mua xe thì phải có thẻ... Nên cuối cùng chỉ những ai trong hội Mô tô gì đó mới có đường binh được.

(thông tin nghe không chính thức lắm nên không biết có chính xác hay không, chỉ là chia xẻ với bác)

Tập Lái
11/11/05
27
0
0

theo em bi't thi` pa'c fa?i la^n la la`m wen dc 1 ng` trong ho^.i moto, sau do pa'c nho'` ng` do' gio'i thiu pa'c va`o ho^.i........pa'c la^y' the? xong roai` mo'i dc ra mua xe hay sao ah'

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

@bác sẽ có ô tô: Trường hợp bác ở HN thì bác cứ đến thẳng Sở TDTT lên tầng 2 gặp người chuyên làm hồ sơ cho đội moto HN. Trước kia là anh Thành, bây giờ thì em không biết. Tuy nhiên họ có quyền từ chối:( Sau đó chỉ còn phụ thuộc ngày thi bằng A2 của Sở GTCC. Hoặc là bác thử PM cho bác Pickup4wd xem sao;)
@bác Black: bác chịu khó tìm cách gõ tiếng Việt chứ em đọc lòi cả "pha"[8|]
@ bác apo: Không nhất thiết phải có xe bác ạ. Khi làm thẻ em cũng chưa có xe.
Hồi em làm thì không thấy khó khăn gì cả, chỉ sau 2 tháng là cưỡi 250cc đi nghênh ngang rồi :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Còn trường hợp ở HCM thì sao hả bác? Đại loại là bác nào có thể giúp được từ A-Y còn Z là xe thì lúc đó em tự mua!

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

@black: Bác đâu cần phải" lân la làm quen" Anh em cùng diễn đàn chắc em giúp bác được mà ;)

@Sờ cút tờ: Bác ở đâu vậy? Ở SG thì may ra còn có thể, chứ nếu bác ở HN thì kể cả bác có bằng A2 lẫn thẻ vận động viên Mô tô thì bác cũng đừng hy vọng đăng ký xe trên 175cc đứng tên bác. Bọn em cả chục năm nay chiến đấu với các giải thể thao trong nước rồi mà hộ khẩu bọn em lúc thì 16 (HP) luc thì 51(SG) lúc thì 37 (NA) thỉnh thoảng cũng được về nhà 29 thôi thì đủ cả . Và nghề nghiệp thì bọn em đủ cả: luc lam Công an, khi lam Hải quan, khi thì thuế vụ , rồi bộ đội và có lúc là phó thường dân ở SG :D

Bác nào thực sự đam mê chơi Mô tô cứ liên lạc lại với em xem em giup được đến đâu. Không phức tạp và khó khăn lắm đâu.

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

Bác Pickup4wd nói đúng, em quên mất là bác "sẽ có ô tô" muốn đăng ký. Việc làm thẻ và bằng A2 không khó lắm nhưng đăng ký xe trên 175cc chính chủ thì khoai đấy. Em hiện nay "đang làm...kiểm lâm":D nhưng may được ở HN (29-A1)hê hê!

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em hiện cần một bằng A2 bác nào giúp được em thì mắng em một tiếng nào ? E thì chưa thử làm bao giờ , chỉ ngồi đợi với hy vọng sẽ thay đổi luật .

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

@Pickup4wd Vậy là bác ở đâu nhể? Hình như ở HN thì phải!

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Em ở SG, em đã có bằng lái >175cc từ 1993, lúc đó bằng do CA TP. HCM cấp. Bác nào biết cách thức để có được 1 chiếc thẻ hội viên thì chỉ giúp. Lúc trước em cũng phải chịu cảnh con mình mang tên của người khác, bị hỏi thăm 2 lần mất toi triệu bạc, thể là đành đoạn gả con:(.