Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi LÀm thế nào để bắt được TV trên xe

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52
Các bác thân mến:
Em mới tậu một đầu DVD có cả màn hình, chạy được DVD, MP3, TV, USB Card memory, của TQ để trên xe. Xem thử TV ở ngoài khi kết nối với cần ăng ten rất nét. Nhưng ở trên xe thì không bắt được TV. Các bác có biết loại ăng ten nào để bắt được TV trên xe không? xin các bác chỉ giúp (em đã thử dùng angten có hai râu rút ra rút vào rồi nhưng không bắt đươc).
Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52
RE: LÀm thế nào để bắt được TV trên xe

Parabol ấy mua ở đâu hả bác?

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

bác í đùa đấy :)
cái parabol (cái chảo), đường kính 0.6 mét - 4 mét, dùng để thu truyền hình vệ tinh bác ạ (gọi là coi truyền hình chảo ấy), nó phải gắn cố định cơ, xe chạy thì làm gì xem được :D
có bán đầy khu NTMK (khu đài truyền hình Tp)

Hạng B1
29/8/06
69
1
6
Sài Gòn

Cái đầu DVD-TV của bác khi mua có kèm theo 1 cây anten. Khi bác sử dụng trong xe hơi thì bác phải để cây anten này trên nóc xe (đế của cây anten có nam châm), như vậy sẽ cải thiện tốt hơn độ thu sóng. Tuy nhiên trong thành phố có quá nhiều nhà cao tầng, khi bác chạy xe vòng vèo trong thành phố thì tín hiệu sẽ có lúc rõ lúc mờ. Trường hợp này phải chịu thôi bác ạ, không thể khắc phục được đâu. Anten cho TV tại nhà được đặt cao chót vót và cố định cũng chưa chắc xem tín hiệu TV rõ nữa mà bác.
Còn bác vẫn muốn cái DVD-TV xem TV rõ nét thì bác chỉ có một cách duy nhất thôi là sử dụng truyền hình cáp, lấy dây tín hiệu của HTVC hay SCTV mà cắm vào... :D

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM

hay là bác chạy xe ra đậu trước đài truyền hình TP ,mở cửa ra xong rồi mở TV . em nghĩ thu được HTV7, HTV9 cực nét luôn :D:D:D

Hạng B2
19/12/06
155
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: khanhvt

bác mua cái parabol đặt lên trên lóc xe ấy,nhìn vừa ngầu và coi tv rất good.
Bác có thể đặt hàng Trung Quốc làm cho bác luôn em cũng đang có ý định nhưng chưa lam được vì bận quá, nhưng em đã nhờ bạn học bên đó tìm hộ rồi có gì em hú bác nhé

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

Cũng có loại ăngten khuyếch đại tín hiệu bằng điện trong xe nhưng nói chung là cũng chỉ cải thiện được chất lượng ít thôi....:)

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: chinhhang1010

Các bác thân mến:
Em mới tậu một đầu DVD có cả màn hình, chạy được DVD, MP3, TV, USB Card memory, của TQ để trên xe. Xem thử TV ở ngoài khi kết nối với cần ăng ten rất nét. Nhưng ở trên xe thì không bắt được TV. Các bác có biết loại ăng ten nào để bắt được TV trên xe không? xin các bác chỉ giúp (em đã thử dùng angten có hai râu rút ra rút vào rồi nhưng không bắt đươc).
Cảm ơn các bác nhiều nhiều.
Bác tậu cái DVD này cả thảy bao nhiêu tiền vậy bác?[8|]

Hạng B2
9/2/07
125
1
16
www.huythuanmobile.com

Giá cả cũng khó nói lắm, tùy loại mà! Tui có gắn loại của Trung Quốc, không cảm ứng- giá 450$, còn có cảm ứng thì 590$ đó! Bác có thể ra Toàn Thắng hoặc Khanh Phong - Trần Bình Trọng tham khảo... Thử liên lạc với bác HP Stereo xem có không nhé! (0908037779)

Last edited by a moderator: