Hỏi/Đáp Kỹ Thuật lamp test

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
RE: lamp test

Trích đoạn: qha_vn

ngoài bình trà, bình điện, thắng tay, xe tôi còn có đèn báo hết xăng, hết nước rửa kính, báo đứt bóng đèn lái (sau), và 1 đèn nữa báo cái giề không biết [8|]

Giờ thì bác Giáo biết thêm là xe mình còn có đèn báo nước bình phụ nữa. Cố gắng phục hồi nó nhé bác giáo.

@ Bác sỹ ơi, bác tư vấn cho em mấy chổ bán mấy cái bình phụ 2nd được không (ngoài ADV và HM Đạt ra) mấy chổ này đi đi lại lại nó nhẵn mặt luôn mà tìm chưa ra, bình bể cũng được em chỉ cần lấy cái công tắc ở đáy bình thôi.

Cám ơn bác trước nhé.
Maxi

Tập Lái
28/9/05
45
0
0

Xe em Kia pride mỗi khi bật khoá lên vị trí ON mà chưa nổ máy thì chỉ có đèn bình trà và thắng tay sáng, nổ máy bình trà tắt, hạ thắng tay thì cái còn lại cũng tắt. Mấy cái đèn báo còn lại chẳng thấy le lói bao giờ, chắc là tiêu hết rồi các bác nhể:(:(:( Các bác chạy Kia CD5 hoặc pride cho em biết cái vụ lamp test này như thế nào với để em còn biết mà điều trị nó

Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com

Xe em Tempra mở công tắc chỉ có 3 đèn : nhớt - bình - thắng tay là sáng

Đề máy nổ rồi thì bọn nó tắt hết chỉ có đèn check engine lại sáng [:-]

Pó tùm lum chấm com chấm ọt chấm néc ...

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

To bác Giáo cùng các bác quan tâm đến Lamp test của nissan, chim xanh, em pót máy cái hình chụp từ User manual của xe em để các bác tham khảo Hao đơ ít wớt (How does it work).

Có cái hình về đồng hồ nhiệt độ luôn bác Giáo ơi, để khi nào bác lắp cái thermostat thì biết nó hoạt động đúng hay chưa.

lamp test

Maxi

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

maxi,

bác làm ơn dùng cái này: http://www.myonlineimages.com/ để post ảnh hoặc email cho tôi nhé, ko xem được photofucket [8D] bác ơi

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Luật Liên bang của Mỹ quy định về chuẩn an toàn của xe cộ: Federal Motor Vehicle Safety Standards (§571.101 Standard No. 101; Controls and displays) trong đó có nói:

S4. Definitions.

Telltale means a display that indicates the actuation of a device, a correct or defective functioning or condition, or a failure to function.

Gauge means a display that is listed in S5.1 or in Table 2 and is not a telltale.

S5. Requirements. Each passenger car, multipurpose passenger vehicle, truck and bus manufactured with any control listed in S5.1 or in column 1 of Table 1, and each passenger car, multipurpose passenger vehicle and truck or bus less than 4,536 kg. GVWR with any display listed in S5.1 or in column 1 of Table 2, shall meet the requirements of this standard for the location, identification, and illumination of such control or display.

S5.1 Location. Under the conditions of S6, each of the following controls that is furnished shall be operable by the driver and each of the following displays that is furnished shall be visible to the driver. Under the conditions of S6, telltales are considered visible when activated.

Hand–Operated Controls

(a) Steering wheel.
(b) Horn.
(c) Ignition.
(d) Headlamp.
(e) Taillamp.
(f) Turn signal.
(g) Illumination intensity.
(h) Windshield wiper.
(i) Windshield washer.
(j) Manual transmission shift lever, except transfer case.
(k) Windshield defrosting and defogging system.
(l) Rear window defrosting and defogging system.
(m) Manual choke.
(n) Driver's sun visor.
(o) Automatic vehicle speed system.
(p) Highbeam.
(q) Hazard warning signal.
(r) Clearance lamps.
(s) Hand throttle.
(t) Identification lamps.

Foot-Operated Controls

(a) Service brake.
(b) Accelerator.
(c) Clutch.
(d) Highbeam.
(e) Windshield washer.
(f) Windshield wiper.

Displays
(a) Speedometer.
(b) Turn signal.
(c) Gear position.
(d) Brake failure warning.
(e) Fuel.
(f) Engine coolant temperature.
(g) Oil.
(h) Highbeam.
(i) Electrical charge.

Bảng dưới đây liệt kê các ký hiệu và đèn báo tiêu chuẩn trên xe oto (có hiệu lực 13/02/2006):