Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Giá đăng bán là một chuyện, giá bán được và bao lâu bán được là một chuyện khác.
Toy đã cảm giác mất dần thị phần, xe về nhiều hơn, cố gắng dùng các diễn đàn về xe quảng bá thương hiệu xe Toy bền giữ giá, để dành lại thị phần.
Xin cảm ơn Huyndai, Kia và Ford rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Explorer 1 đống lỗi ở bên Mỹ, nhập về Vn cũng vậy, bác có thể google. Con này so với Highlander còn chả được, nói gì so với Land Cruiser :3
Mazda ở Vn thì nổi tiếng về chất lượng rồi, thiết nghĩ em ko phải nói. Và con này, kể cả đàn anh của nó là CX9 so với Highlander còn chả có tuổi B-)
Về chuyện đi đi địa hình, tại sao phải đánh đổi sự êm ái, tiện nghi, tầm vóc của SUV để ngồi lên con bán tải lắc lư, cứng nhắc?
xe ford explorer nhà em đi 4 năm rồi đâu có bị gì đâu bác, lỗi thì hãng nào chả lỗi ngay cả xe hạng sang như mer hay bmw.
chất lượng ở vn thì chắc chắn làm sao bằng mỹ được, em ko có ý so sánh 2 xe nhưng em thấy giá nó ảo tưởng vãi.
cuv chắc chắc sẽ êm hơn suv, mà xe hơn 4 tỏi mang vào đồi núi chạy thì xót tiền lắm bác ạ.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
các bác cho em hỏi ngu tí con này hơn con ford explorer ở điểm nào trừ ăn xăng và gía cao hơn gấp đôi, so với cx8 premium em đang đi thì giá cao gấp 3 nó hơn những điểm nào ạ ?
Nó hơn ở chỗ động cơ không chảy dầu, hộp số không vấn đề, có cái quảng cáo ở Trung Đông về xe Toyota với nội dung là tất cả xe đều có thể vào sa mạc, nhưng chỉ có toyota land cruiser đi ra khỏi sa mạc. Không phải đơn giản mà nó trở thành huyền thoại đâu bác ạ.

• Like
Reactions: Tùng Tùng
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
xe ford explorer nhà em đi 4 năm rồi đâu có bị gì đâu bác, lỗi thì hãng nào chả lỗi ngay cả xe hạng sang như mer hay bmw.
chất lượng ở vn thì chắc chắn làm sao bằng mỹ được, em ko có ý so sánh 2 xe nhưng em thấy giá nó ảo tưởng vãi.
cuv chắc chắc sẽ êm hơn suv, mà xe hơn 4 tỏi mang vào đồi núi chạy thì xót tiền lắm bác ạ.
Bác ăn ở tử tế nên nó không bị gì thôi, nhớ hồi con focus bị lỗi hộp số mà Ford không xử lý, thế là em chuyển sang mua Honda.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
các bác cho em hỏi ngu tí con này hơn con ford explorer ở điểm nào trừ ăn xăng và gía cao hơn gấp đôi, so với cx8 premium em đang đi thì giá cao gấp 3 nó hơn những điểm nào ạ ?
Khi nào cụ trả lời được tại sao con Lé570 giá mắc hơn, óp nghèo nàn hơn nhưng bao giờ cũng được nhiều người mua hơn con X7 hay GLS500 thì cụ sẽ hiểu được.

• Haha
Reactions: chinhquan14
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Khi nào cụ trả lời được tại sao con Lé570 giá mắc hơn, óp nghèo nàn hơn nhưng bao giờ cũng được nhiều người mua hơn con X7 hay GLS500 thì cụ sẽ hiểu được.
cái này là em thua bác ạ, nhiều khi cũng ko hiểu nổi thị trường việt nam.

Hạng C
2/3/14
637
489
63
Êm hơn thì chắc chắn bác chưa đi qua Land rồi, em đi Land 2011 đã thấy ít có chiếc nào êm hơn rồi (xe cùng tầm giá đổ lại), không bàn đến chuyện lái, chỉ ngồi hưởng thụ mới biết thế nào. Em chạy rất nhiều xe rồi bác nhé

Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Nó là SUV đích thực đi quăng quật vô tư chư mấy con CUV giả SUV như EX hay CX8 đi đường đẹp thì ngon vào đường xấu đi công trình sao chịu được nhiệt
Tất nhiên giá hơn 4 tỉ cũng hơi quá nhưng khó ở tìm được một con SUV của hãng khác chịu đòn tốt hơn con này ... Còn bán tải thì ngồi không sướng

• Like
Reactions: PMH82 and Nttoan26
Hạng C
9/6/10
864
986
103
Ajinomoto Việt Nam
Êm hơn thì chắc chắn bác chưa đi qua Land rồi, em đi Land 2011 đã thấy ít có chiếc nào êm hơn rồi (xe cùng tầm giá đổ lại), không bàn đến chuyện lái, chỉ ngồi hưởng thụ mới biết thế nào. Em chạy rất nhiều xe rồi bác nhé
Bác nói chuẩn!. Nhược điểm duy nhất là hơi bợm nhậu chút thôi.