Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nhàm lờ bác ơi :D
C200 nó luôn là xe sang nhé
sang do giá bán? Thế 1 con xe bus, 1 con xe tải giá cao cũng thành xe sang?
“Ví dụ bạn đi Mer C200 mà đòi sang với Land thì người khác cười cho” cả thiên hạ cười bác thì có :D
Em quan điểm giống bác bên trên. Ngày trước nghĩ cứ mer là sang, nhưng mà sau này khi có kte rồi, thì em hơi đổi định nghĩa một chút là “do giá bán thị trường và cốt yếu là địa vị người ngồi trên xe”.
Vì em mới mua một con c300, lúc đấy trong đầu chỉ nghĩ là vì nó rẻ với máy khoẻ thôi, còn cùng mục đích sử dụng là xe cá nhân, lúc đấy em cảm nhận là Mini clubman với con Es250 ở tầm cao hơn, chỉ là nghĩ là xe cuối tuần đi cf, tiếc tiền nên mua đại.
Nó giống câu chuyện đồng hồ, RM hay Patek đắt thật, có cái hiếm khó mua vãi chày, nhưng nói ra các Lãnh đạo rồi tỷ phú, GĐ doanh nghiệp lớn, đại loại là hết khái niệm phông bạt rồi, có mấy ai đeo đâu, toàn Rolex.
Ngay ở VN nói đến RM với Patek toàn thiếu gia, kiều nữ nội y, ko thì TrinhXThanh, thế thì sang trọng gì.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
A sử dụng xe khác người ta nên mới k thấy câu trả lời vì nhu cầu mỗi người mỗi khác.
Với những người mua Land Cruiser cỡ này là họ mua thêm, luôn ngồi băng ghế sau vì có tài xế riêng.
Còn đi du lịch trèo đèo lội suối thì ngay cả khi mình đang dùng pickup để đi suốt còn thích LC vì nó hơn pickup ở hàng ghế sau phục vụ tốt cho gia đình (có dư tiền thì mình cũng muốn đổi LC).
Tóm lại mọi so sánh với những thứ k cùng phân khúc đều vô nghĩa, cũng như a thích con gái mình thích chơi puedue thì trả lời sao để thoả đáng =))
gu bác mặn quá món pede là em thua :)

• Haha
Reactions: ///Mashimaro
Hạng D
25/10/07
1.316
6.172
113
xe ford explorer nhà em đi 4 năm rồi đâu có bị gì đâu bác, lỗi thì hãng nào chả lỗi ngay cả xe hạng sang như mer hay bmw.
chất lượng ở vn thì chắc chắn làm sao bằng mỹ được, em ko có ý so sánh 2 xe nhưng em thấy giá nó ảo tưởng vãi.
cuv chắc chắc sẽ êm hơn suv, mà xe hơn 4 tỏi mang vào đồi núi chạy thì xót tiền lắm bác ạ.
Câu châm biếm vẫn rất đúng.
nó không thể hỏng những gì nó không có,và nó không thể hoàn hảo nếu những chi tiết nhỏ nhoi không hoàn hảo.
Đi xe Đức đến lúc gặp sự cố,gặp thay đổi ở chiếc xe rồi đi bảo dưỡng sửa chữa mới hiểu vì sao nó lại vậy và giá trị của nó cũng nằm ở chỗ đó.
Chỉ cần 1 chi tiết nhỏ thay đổi thôi là chiếc xe thiếu đồng bộ và có vấn đề ngay.
Nuôi hoa hậu thì đến cái xì lít nó cũng phải được chăm sóc.
nuôi cô hàng tôm hàng cá thì lành và nhiều lúc nó còn Lại mang tiền Về cho mình chứ không cứ là mình phải mất tiền nữa chớ.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
các bác cho em hỏi ngu tí con này hơn con ford explorer ở điểm nào trừ ăn xăng và gía cao hơn gấp đôi, so với cx8 premium em đang đi thì giá cao gấp 3 nó hơn những điểm nào ạ ?

Con này full size và offroad ngon bác. Explorer là midsize và unibody, không offroad được.

Bên Mỹ còn bán land 5.7 nhập khẩu đắt hơn cả LX570 dù cả 2 con là bán ế nhất trong tầm Fullsize Luxury SUV. Land được xếp vào Luxury bên Mỹ do giá gần 100k, còn các nước khác giá rẻ hơn

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Nhàm lờ bác ơi :D
C200 nó luôn là xe sang nhé
sang do giá bán? Thế 1 con xe bus, 1 con xe tải giá cao cũng thành xe sang?
“Ví dụ bạn đi Mer C200 mà đòi sang với Land thì người khác cười cho” cả thiên hạ cười bác thì có :D
Cùng là xe cá nhân, bác lại lôi xe tải với xe khách vào. Ko ngộ à