Em nên mua xe nào?

• Mazda CX-5 2.0 (2WD)

Bình chọn: 29 19,1%
  • Hyundai Tucson 2.0 Xăng Đặc Biệt

Bình chọn: 25 16,4%
  • Mitsubishi Outlander 2.0 Premium

Bình chọn: 98 64,5%

• Total voters
    152
Hạng B2
17/9/10
217
101
58
Hà Nội
Không có dàn lạnh thứ hai cũng không quan trọng lắm đâu Bác, vì xe Nhật thường lạnh sâu, nên sau khi bật điều hoà một thời gian phía sau sẽ lạnh hơn phía trước, mình đi thường mở số 2 quạt gió, lạnh để max mà bà xã ngồi phía sau cứ nói lạnh quá, phải tăng nhiệt độ lên. 7 chỗ trong tầm 1 tỷ thì chỉ có Out của mitsu thôi, cứ đi thử 3 chiếc Bác sẽ có sự lựa chọn đúng đắn.

Hạng B1
17/11/18
50
22
8
36
tphcm
www.vina-green.com
View attachment 1895373 Chào các bác, tham gia diễn đàn đã lâu nay lần đầu em nhờ các bác tư vấn ạ (vì hồi giờ đã có xe đâu mà tư vấn ah). Gia đình em hiện muốn mua 1 chiếc gầm cao giá lăn bánh tầm 1 tỷ đổ lại thôi với tiêu chí 05 hoặc 07 chỗ càng tốt do chủ yếu phục vụ gđ đi loanh quanh, lâu lâu mới đi xa thăm bà con ạ. Em đang phân vẫn giữa 03 mẫu xe SUV/Crossover [pagebreak][/pagebreak]​
Em nhắm các em sau:
  • Mazda CX-5 bản 2.0 (2WD)
  • Hyundai Tucson 2.0 xăng bản Đặc biệt
  • Mitsubishi Outlander bản 2.0 Premium.
Em ở tỉnh lẻ nên trước bạ và biến số rẻ thôi. Các bác tư vấn giúp em mấy em trên hay có con nào ok hơn giúp em với ạ. Thanks các bác nhiều!!!

Ban xem them 2con nay lan banh cung 1ty though MU X 1.9-AT va Nissan Terra dang KMai cung 1.020ty lan banh tphcm.

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
CX-5 là số một, tiếp theo là Tucson, Outlander chưa đủ tuổi để so với mấy con kia.

Trùm Cô
27/11/07
854
46.630
93
Caei này làm em phân vân đó badc

Bác phân vân cụ thể là gì. Bác có đi thường xuyên 6-7 người không. Nếu chỉ đi thường xuyên 4-5 người thì không cần phân vân về dàn lạnh. Còn nếu đi 6-7 người thì ngoài dàn lạnh bác cần coi về độ rộng của hàng 3 nữa. Nếu xét cả 2 yếu tố thì con cuv nào cũng có chút nhược điểm.

Tâm sự của người dùng không phải sale hay ném đá gì nhe bác.

Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
em đã ngồi phò tủn dầu đường ngắn và muX đường dài. Nói thật với bác, chả có tý mùi nào trong xe. Máy con phò tủn còn hơi kêu 1 tý chứ máy con muX nó êm như máy xăng. Em ngồi băng sau mà phải gọi là tĩnh mịch đó là còn ko bật nhạc nhẽo gì. Nên bác bảo máy dầu ồn và hôi thì em chịu
Máy dầu ồn hơn máy xăng ko phải bàn cãi. Máy dầu ô nhiễm hơn máy xăng khỏi bàn mất thời gian. Ý kiến của người đi rất nhiều máy dầu
Pác nói ngồi trong xe ko thấy mùi hôi. Đó là đương nhiên. Nhưng đi máy dầu pác và vợ con sẽ được ngửi mùi hôi dài dài ở các tình huống khác

Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
em đã ngồi phò tủn dầu đường ngắn và muX đường dài. Nói thật với bác, chả có tý mùi nào trong xe. Máy con phò tủn còn hơi kêu 1 tý chứ máy con muX nó êm như máy xăng. Em ngồi băng sau mà phải gọi là tĩnh mịch đó là còn ko bật nhạc nhẽo gì. Nên bác bảo máy dầu ồn và hôi thì em chịu
Khi nói đến độ hôi của xe máy dầu dĩ nhiên k ai nói mùi hôi dầu trong cabin xe cả. Bác đi xe tải còn k có mùi hôi dầu trong cabin nữa. Người ta sợ hôi là do khí thải của xe máy dầu đó bạn. Bạn chạy xe may dầu mà nhà k có Gara để xe, xe chạy vào nhà thì bạn sẽ thấy nó kinh khủng cỡ nào. Hoặc bạn vừa lái xe về, bước xuống xe mở cổng thôi là biết xe xăng hơn xe dầu chỗ nào.

Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
A cung dang tìm hiểu xe 7 chỗ, 1ty con có con MU X -1.9AT, MT lang banh dưới 900. A chấm dc outlander và MU X.
Nhìn cái vô lăng Trail MT, Mu-x MT, Terra MT k có cái nút bấm nào thì bảo sao k ế. Xe cả tỉ mà option còn thua xa Innova. Nhìn bản MT của Everest và Fortuner mà so sánh. MU-X nó còn tệ ở chỗ 2019 rồi mà lấy gió trong hoặc ngoài còn phải gạt tay như xe tải những năm 90.