phuhaonguyen nói:
caophi nói:
Theo em được biết nếu đúng luật FIFA mới thì thủ môn không được nhận bóng chuyền về khi bóng chưa chạm chân đối phương chứ không phải qua sân là được. Nếu phong trào thì nên quy định bóng qua sân là được òi, còn chuyền về thoải mái như clip trên thì hơi khó cho đội nào bị dẫn bàn, vài lời góp ý.
SFC bị loại hơi buồn cho một đội có truyền thống nhất OS

Không có gì buồn hết Caophi ơi! Chi hội khác tổ chức thì SFC lấy giải, SFC tổ chức thì chi hội khác lấy giải lại thôi... Cái quan trọng là tạo được 1 ngày hội, ae giao lưu, khấy động phong trào trong các chi hội. Em thấy các chi hội ngoài thớt bóng đá ra thì chẳng có thớt nào sôi nổi hơn.

Cũng nói thêm là SFC bị loại cũng là áp dụng luật tính điểm mới của các giải chuyên nghiệp đó nhoa! ;)
Bao Chuẩn luôn TTK ơi...

Hạng C
2/5/12
947
58
28
Cám ơn Steven nhiều nhé, các bài bình luận của Steven góp phần rất lớn cho sự thành công của giải đấu. 1 lần nữa XIN CẢM ƠN.

Hạng C
18/2/11
797
125
43
Nói thiệt là em thích Mit nhất, đá có phong cách rõ ràng. Thua vì đội hình mỏng, ko còn sức. Chứ nếu chỉ đá ngày 1 trận thì lối đá của Mit sẽ rất khó chịu cho các đội.

truongduc nói:
Nói thiệt là em thích Mit nhất, đá có phong cách rõ ràng. Thua vì đội hình mỏng, ko còn sức. Chứ nếu chỉ đá ngày 1 trận thì lối đá của Mit sẽ rất khó chịu cho các đội.
Chuẩn luôn...

Vụ này em đã nhận định từ loạt bài bình lựng trước giải roài nè...em đã nói là MIT chắc chắn là ngựa ô của giải...tiếc là lực lượng mỏng quá, đã vậy vào BK còn gặp BFC nữa...

MIT giải này thi đấu tưng bừng hơn MIT các giải trước...lại còn có sự góp mặt của nhân tố mới là Dreamhunter...trẻ,khỏe,khéo..và thi đấu đầy nhiệt huyết...

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
truongduc nói:
do bác không để ý chứ MIT đã nổi tiếng với lối đá chém đinh chặt đá từ những mùa giải đầu tiên của OS rồi :D:D, tuy chả có giải nào tụi em vào sâu được nhưng tất cả các trận vòng bảng đều đá tưng bừng . Cứ mỗi lần Mit đụng Bim và Toy thì em bảo đảm bác trận đó sẽ là trận đáng xem nhất ah :D:D. Bim là nhiều duyên nợ nhất. OS lần thứ 1 (lúc này đoàn quân của Mit đang đầu quân cho Ford), Mit hòa 1-1 với Bim và loại Bim trên chấm phạt đền. OS lần thứ 3 vừa rồi hòa 3-3 với Bim sau khi dẫn bim 3-1 (năm đó Mit hòa may mắn với STF :D). Và vừa rồi thì đành thất thủ 2-0 sau khi cầm chân được đến 1/2 hiệp 2. Vừa rồi Mit cũng có 1 trận đáng nhớ với Toy khi hòa 3-3
Công nhận đội mình MFC mỏng thiệt, đến trận thứ 3 của vòng loại là quân nhà em Tèo hết :D:D:D.
Vài dòng Bơm cho đội Mit nhà em chút, mong các bác đừng ném đá
Thân

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51
MIT gặp đội mạnh thì cũng khó thắng nhưng muốn ăn được MIT thì cũng trầy vi tróc vẩy à nha
( Cho tụi em tự sướng chút nhá )

Hạng B2
20/5/11
474
31
28
phuhaonguyen nói:
caophi nói:
Theo em được biết nếu đúng luật FIFA mới thì thủ môn không được nhận bóng chuyền về khi bóng chưa chạm chân đối phương chứ không phải qua sân là được. Nếu phong trào thì nên quy định bóng qua sân là được òi, còn chuyền về thoải mái như clip trên thì hơi khó cho đội nào bị dẫn bàn, vài lời góp ý.
SFC bị loại hơi buồn cho một đội có truyền thống nhất OS

Không có gì buồn hết Caophi ơi! Chi hội khác tổ chức thì SFC lấy giải, SFC tổ chức thì chi hội khác lấy giải lại thôi... Cái quan trọng là tạo được 1 ngày hội, ae giao lưu, khấy động phong trào trong các chi hội. Em thấy các chi hội ngoài thớt bóng đá ra thì chẳng có thớt nào sôi nổi hơn.

Cũng nói thêm là SFC bị loại cũng là áp dụng luật tính điểm mới của các giải chuyên nghiệp đó nhoa! ;)
Em đâu có nói là buồn mà là tiếc thôi Hồ ca ơi :D. Mơi mốt quán triệt tư tưởng ngay từ đầu là ok òi.

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Đúng là đá chuyền về thủ môn như vậy hoài làm trận đấu mất hay. Gặp mấy ông trọng tài nghiệp dư nữa, bóng về chân thủ môn mà đợi đến 4s sau mới bắt đầu đếm.

Last edited by a moderator:
23/10/06
14.638
5.121
113
kens1802 nói:
Đúng là đá chuyền về thủ môn như vậy hoài làm trận đấu mất hay. Gặp mấy ông trọng tài nghiệp dư nữa, bóng về chân thủ môn mà đợi đến 4s sau mới bắt đầu đếm.

Bỏ luật chuyền về thủ môn cũng xuất phát từ OS bây lâu nay, thực tình ngay bản thân em mà chuyền về thủ môn cũng cảm thấy "áy náy" lắm ;)

Vậy là các cầu thủ và các giải đấu của OS dần dần chuyên nghiệp lên rồi đó nha!