Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Đèn đường giờ sáng trưng,, ngày đêm như nhau,,, QL1 mệt thì tắp vô quán nào đó nghỉ xíu cho dãn gân cốt hoy,,, dịch vụ từ A-Z khỏi lo nghỉ,, :D
Nghe câu cuối của bác mà ...suy nghĩ miên man ghê. Bữa đi ngang mà nghe câu này chắc chạy chậm ngắm 02 bên đường lắm.

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
năm ngoái mình đi Nha Trang từ SG, xuất phát 7pm. Kết quả là gần 11pm tới cửa tp PT thuê ks ngủ qua đêm 5g sáng dậy đi tiếp vì buồn ngủ & không quen lái đêm tuyến đường này, đặc biệt là khu Xuân Lộc tới Hàm Thuận Nam đường cực tối + hẹp & đông xe, chạy tí mà rối não nên đi ngủ để bảo toàn lực lượng :D

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
năm ngoái mình đi Nha Trang từ SG, xuất phát 7pm. Kết quả là gần 11pm tới cửa tp PT thuê ks ngủ qua đêm 5g sáng dậy đi tiếp vì buồn ngủ & không quen lái đêm tuyến đường này, đặc biệt là khu Xuân Lộc tới Hàm Thuận Nam đường cực tối + hẹp & đông xe, chạy tí mà rối não nên đi ngủ để bảo toàn lực lượng :D
vậy bác đi SG-ĐL chắc rối hơn,,, :D

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
SG ĐL thì mình đi thường, mà chỉ đi tầm sau 4am, có 1 lần đi SG - Định Quán tầm 7pm, cũng ổn do tâm lý quen đường
SG-NT chỉ hợ đi ĐL 120km chứ nhiu đâu bác,, với lại đường miền Trung chạy nhanh mà,, 7 giờ xuất phát tầm hơn 2h tới khỏe ru mà

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
SG-NT chỉ hợ đi ĐL 120km chứ nhiu đâu bác,, với lại đường miền Trung chạy nhanh mà,, 7 giờ xuất phát tầm hơn 2h tới khỏe ru mà
Em chạy thong thả nên đường xa thường trung bình 50km/h chưa kết hợp nghỉ chân. Tuyến Ql1 đi NT em chưa lái xuyên đêm bao giờ nên khi đi khúc HTNam là thấy khó chịu. Hôm từ NT về bắt đầu từ 2pm tới nhà gần 11pm thì lại thấy dễ lái hơn lúc đi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/12/16
22
8
3
32
Thủ đức
Mình đi cung đường này cũng nhiều lần, từ Phan thiệt đi cung đường ven biển xa hơn nhưng sẽ nhanh hơn và đẹp hơn là băng vô trung tâm Phan thiết. Theo biển chạy thôi và luôn phải lưu ý, trước Phan thiết biển cấm vượt liên tục. Có đoạn zone 60 sau đó là khu dân cư rồi hết khu dân cư; bác này không tỉnh đạp lên quá 60 là dính mấy bác đón ở cách đó xa xa. Vì chút nữa sẽ có biển hết hiệu lực tất cả biển cấm. Lúc nào biển zone 60 mới hết hiệu lực. Toàn bẫy nhau. Giờ phạt nguội nhiều nên tuân thủ và tỉnh táo tập trung biển báo thôi bạn.
Ý bác là chú ý đoạn từ phan thiết tới sài gòn à ?