Hạng B2
4/3/14
147
240
43
Bà xã em mới dẩn mấy f1 nhà em cùng mấy đứa cháu đi Phan Thiết về nhưng tụi nhỏ xin thêm chuyến VT nửa. Em định cho đi Long Hải đây nhưng lâu rồi ko ra đó ko biết quán nào ngon và có chém như VT ko nửa

• Like
Reactions: st151101
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
  • Tại thị trấn Long Hải, bãi biển Dinh Cô, cẩn thận vệ sinh an toàn thực phẩm. Không nên để trẻ em và phụ nữ ăn hàng rong nướng dạo, làm sẵn ... bẩn lắm!
  • Tiếp tục đi dọc bờ biển, qua đèo Nước Ngọt tới khu du lịch KS nhà hàng "Thùy Dương" sát biển nghỉ tốt, ăn hải sản ngon, hơi mắc. (Hải sản tươi sống, nướng trên vỉ...) hoặc ra chợ mua về tự phục vụ.
  • Lộc An có nhà hàng Phương Trang phục vụ Hải sản tươi sống rất ngon và giá khá chát. Có nhà nghỉ Thanh Phong giá ok.
  • Tại quán Cây Duối chân núi Minh Đạm này, ngon nhất là món Gà "chỉ", chỉ con nào thịt con đó! Ngoài ra, Hải sản mời các Bác tự mua ngoài chợ đem tới, quán cung cấp bếp lò khách tự nướng. Giá cực bình dân.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Vietmap trên Android có báo tốc độ khá yên tâm, nhưng vẫn phải chú ý quan sát biển báo trên đường và coi xe khách 16c nó chạy tốc độ nào mà theo.
Đi chơi mà dính máy sấy thì nhói lòng lắm :p
5/7 sing nhật xnl ở Hồ Tràm, véo cằm bác nhé.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Châu đốc bác đi theo: châu đốc - tân châu - hồng ngự- trưoừng xuân- tân thạnh - ql62 - cao tốc - ra NVL- cao tốc Lonh thành. Đường it xe, e ở Phú tân nhưng làm việc ở tân châu , có qua hú e cafe chơi

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Có đâu chừng chục năm em không tắm biển VT nữa. Chỉ có việc ra đó, ăn trưa ở Lan Rừng rồi về.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Châu đốc bác đi theo: châu đốc - tân châu - hồng ngự- trưoừng xuân- tân thạnh - ql62 - cao tốc - ra NVL- cao tốc Lonh thành. Đường it xe, e ở Phú tân nhưng làm việc ở tân châu , có qua hú e cafe chơi
Đi trước dẫn đường dùm luôn nha bác.

• Like
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
bác chủ đâu rồi, có thể thứ 4 e lên sg gặp bác Ba phi " ý lộn ba văn". nếu sắp xếp được đi chung luôn.
@BA VĂN: mai e sắp xếp nếu được thứ 4 e lên, nếu chắc chắc e alo cho bác hay. e "Hắc thủy tiên" của bác bây giờ về tay e e chăm sóc chu đáo đố bác nhận ra.....hjhj:3ddaomat: cảm ơn bác Ba văn lần nữa nha.

Hạng B2
9/7/08
273
33
28
45
Đồng Nai
Nếu bác tự tin con xe mình có thể cõng cả nhà đi được suốt hành trình thì chả lo gì, nhưng nếu có trục trặc gì dọc đường về xe thì ráng hỏi mấy ông tài xế xe tải đậu dọc đường hoặc xe ôm về ga ra gần nhất nếu cần (hỏi xe tải có biển của tỉnh đang đi qua ấy). Gara bây giờ nó bận rộn lắm (vì đăng kiểm khó) nên khi gặp xe cỏ ghé sửa đa phần là bị từ chối.

• Like