Hạng B2
22/11/13
120
15
8
Các bác ơi v2 của e là Carina 1982.
E ở tận Châu Đốc, e định chở vợ và con e đi Vũng Tàu 1 chuyến thử xem sao,nhưng e không biết đường nào đi gần nhất, nơi ăn uống rẻ nhất,ở rẻ nhất, bãi tắm nào đẹp sạch (xe có bé 3 tháng tuổi).
Xóm lá mình có ai có kinh nghiệm chia sẻ cho e với rất cám ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Trước tiên là phương tiện. Chuẩn bị thật tốt. Số đt từng khu vực.
Chuẩn bị tiền.
3 tháng tuổi cũng còn nhỏ. Nên đi tầm 200km đổ về. Bác quất cái 350km. Cũng hơi căng. Sợ bé sẽ yếu khi đi chơi về. Nhưng cũng chả sao, tập dần cho quen.
Phương tiện : Chuẩn bị những thứ linh tinh như dây điện, dây phin, 1 bộ chìa khóa, cờ lê , mỏ lết.
Cứ chọn 1A đi cho lành, đừng chọn đường tắt, ít dv về vỏ này nọ. Biết chắc hãy đi.
Gia đình em 4 người và 1 vú em ( 1 bé 2 t, 1 4t) đi Đà Nẵng từ sài thành. Rất ok. Em đi Previa.

Hạng B2
22/11/13
120
15
8
Trước tiên là phương tiện. Chuẩn bị thật tốt. Số đt từng khu vực.
Chuẩn bị tiền.
3 tháng tuổi cũng còn nhỏ. Nên đi tầm 200km đổ về. Bác quất cái 350km. Cũng hơi căng. Sợ bé sẽ yếu khi đi chơi về. Nhưng cũng chả sao, tập dần cho quen.
Phương tiện : Chuẩn bị những thứ linh tinh như dây điện, dây phin, 1 bộ chìa khóa, cờ lê , mỏ lết.
Cứ chọn 1A đi cho lành, đừng chọn đường tắt, ít dv về vỏ này nọ. Biết chắc hãy đi.
Gia đình em 4 người và 1 vú em ( 1 bé 2 t, 1 4t) đi Đà Nẵng từ sài thành. Rất ok. Em đi Previa.
E cũng lo k bt bé sẽ như thế nào.
e cũng không rành đường lắm,chỉ bt từ An Giang tới hết Trung Lương ah,còn từ SG ra Vũng Tàu thì như thế nào e không rành.

• Like
Reactions: st151101
Tập Lái
14/1/14
37
6
8
Mấy ông XNL giờ chỉ biết ăn nhậu thôi chớ không biết gì mấy cái lộ trình xe lá đâu bác chủ. Chia buồn cùng bác vì đã vào sai diễn đàn. Sang bên kia chơi zới tụi em zui hơn. Véo cằm

Hạng B2
22/11/13
120
15
8
Mấy ông XNL giờ chỉ biết ăn nhậu thôi chớ không biết gì mấy cái lộ trình xe lá đâu bác chủ. Chia buồn cùng bác vì đã vào sai diễn đàn. Sang bên kia chơi zới tụi em zui hơn. Véo cằm
Sang bên kia là ở đâu bác?

Hạng C
4/12/12
892
1.909
93

Phải bên kia thế giới không ta..!?

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
htbpres: Bác Già Làng nói vui đó bác.

Carina 1982, nếu có bác Cường thì có thêm accord 1982, lập thành một đội nhỉ.
Về đường đi thì bác cứ men theo cao tốc Trung Lương (nếu ok) rẻ vô Nguyễn Văn Linh -> cầu Phú Mỹ -> cao tốc Long Thành - Dầu Giây -> Vũng Tàu. Không thì quốc lộ 1 bác ạh.
Có em bé 3 tháng tuổi cũng hơi căng tí. Nhưng hoàn toàn có thể làm 1 chuyến Vũng Tàu bác ạh.

Mà bác định khi nào khởi hành vậy? Trên xe mấy người? Bác cho em ttin để em ngâm cứu phụ bác, nhằm hỗ trợ bác phần nào hoàn thành chuyến đi nhé.