Hạng B2
9/9/14
440
545
93
Ai hỏi mình toàn trả lời làm ở Sở Nội Vụ ... mấy ảnh nghe xong mặt biến sắc hết ... :3dcuoi:
đang định cho đi nghe làm sở nội vụ mặt biến sắc giam xe bác luôn, kkk. LLVT chỉ sợ nghành dọc: bên CA thì sợ bên Xây dựng lực lượng, QĐ thì sợ Tổ chức cán bộ. Kkk

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
E cũng bức xúc cái vụ cscđ mà đi núp , đi canh người dân vi phạm gt để vòi tiền ( nhiều lúc ko phạm lỗi cũng thổi vô hù kiếm bánh mì) . Nhiệm vụ của cscđ là tuần tra chống cướp giựt , thành phần gây nguy hiểm cho người dân. Mà bây giờ vì vài cái quyền hạn trong xữ lý giao thông mà quên đi nhiệm vụ chính của mình.
Mà bây giờ cscđ còn nguy hiểm hơn csgt .
Có 2 thằng lục súc chạy mô tô hay đảo quanh Phan Xích Long (đoạn từ Cây xăng đến Vạn Kiếp) thấy chiếc 4b nào đậu bên đường là vô đòi xem giấy tờ, cách nay mấy tháng bạn mình kể vô quán cà phê Tây Nguyên uống cà phe đậu xe trước quán bị 2 thằng này đến hỏi thăm mất 4 xị với tụi nó, mịa Cs éo gì tụi này chứ ?? Cho tụi nó cái quyền rộng quá để tụi nó lợi dụng đi ăn cướp trắng trợn thế mà cấp trên thì éo biết gì ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/10/12
2.184
3.537
113
Ối trời, Công An thì cũng như mình thôi, khoác bộ đồ vô hành pháp thôi, ko sai ko có gì phải anh em hết, ông tôi cho nó bằng đẳng!

• Like
Reactions: cuibapngo
Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41
Ối trời, Công An thì cũng như mình thôi, khoác bộ đồ vô hành pháp thôi, ko sai ko có gì phải anh em hết, ông tôi cho nó bằng đẳng!
A e dễ lấy bánh mỳ hơn a ạ , ông tôi lấy ko vui vẻ hehe

Hạng B2
18/3/15
130
73
28
45
Theo em thì thế này:
1. CSCĐ không có quyền phạt lỗi giao thông, nếu không phải là đang phối hợp hỗ trợ CSGT làm nhiệm vụ, và cái vụ phối hợp này phải có quyết định đàng hoàng (mặc dù biết như vậy, nhưng em cũng không dám chắc lắm, vì quên mất văn bản quyết định rồi :)
2. CSCĐ hỏi bác chủ làm nghề gì có 2 lý do. Thứ nhất, khi dừng xe bác lại mà bác không vi phạm gì, cũng thấy quê quê, nên kiếm chuyện hỏi han xã giao. Thứ hai, biết bác làm nghề gì đề coi ví bác có dầy không, đặng nếu bác vi phạm thì còn biết đường mà "xử". :))

• Like
Reactions: cuibapngo
Hạng B2
8/8/14
229
157
43
Không biết bác chủ bận lắm không, mà viết tắt như mấy đứa teen vậy

Tập Lái
5/9/14
31
19
8
47
run,quên cha nó hết lời hay ý đẹp của a e trên này bác;)
Có 2 thằng lục súc chạy moto cứ đảo quanh đoạn Phan Xích Long thấy chiếc 4b nào đậu bên đường là vô đòi phạt, bạn mình ke voo uong caphe bi mất 4 xị với 2 thằng này rồi, mẹ kíp, cs éo gì tụi này chứ. Cho nó cái quyền lớn quá để chúng nó đi ăn cướp trắng trợn thế mà cấp trên nó éo biết gì ????
m nghĩ là biết mà nó k chịu xử:(,cứ để vậy.vài ba chục k gọi là tham nhũng.đây là định nghĩa mới của một thánh đứng đầu nghành giao thông,hjc...
Không biết bác chủ bận lắm không, mà viết tắt như mấy đứa teen vậy
bác thông cảm,m viết bằng ipad,gõ lâu dzã man.viết bài này lúc đang ở chỗ làm. hàng bốn rồi bác,teen gì nữa.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
có lần e đi 2 bánh về nhà lúc 5h sáng gặp 2 chú cscd ngoắc vào nói e quẹo không xi nhan và vượt đèn đỏ. e tấp vào xuất trình giấy tờ nói cscd có quyền phạt vi phạm gt nữa sao? tên cscd bắt e vào nói vậy để tui ghi cho cái biên bản mà đóng phạt, e nói a cứ ghi đi thì tên cscd thứ 2 nói thôi a đi đi :)

Hạng B2
19/9/07
168
92
28
bác gặp đám cơ động này là đỡ rồi, e xin kể chuyện này hầu mấy bác.
hôm bữa e đi 2 bánh gần nhà, đến đèn xanh đèn đỏ, e ngưng chờ, có 1 e học sinh chạy wave dừng trước e và qua vạch vôi khoảng 1/2 xe, sau đó khoảng 5 giây sau, có 2 anh cơ động chạy chung 1 xe dừng sau xe e học sinh. đèn đỏ là khoảng 40 hay 30 giây gì đó. khi đèn đỏ còn khoảng 8 giây, 2 xxx nẹt pô ầm ầm, e học sinh ko nhìn đèn và chạy wa ngã tư( theo e nghĩ là chạy theo thói quen, nghe đằng sau bóp kèn hoặc nẹt pô là chạy, e cũng nhiều lần chạy vậy) 2 xxx lập tức vọt ga vượt đèn đỏ lúc đó là còn khoảng 3s dí theo liền. e thấy tội cho e học sinh bị mắc bẫy xxx, nhưng chắc chắn là ko thể cãi dc rồi, vì rõ ràng là vượt đèn đỏ.