Hạng B1
5/10/11
53
2
8
Tết này tụi em định lái xe về quê ăn Tết. Vì là lần đầu em đi xa như vậy và cũng lần đầu đi tuyến đường này (chắc là sẽ đi QL1) nên có bác nào thời gian gần đây đi QL1 trên tuyến này cho em hỏi đường sá bây giờ đã tốt chưa ạ? Vì em nghe những người đã đi năm ngoái bảo là đường lúc đó đang làm rất xấu.
Với lại đi đường xa vậy có kinh nghiệm gì các bác chỉ giáo tụi em với. Tui em tinh xuất phát tu SG sang sớm 25 AL, nghỉ đêm tại Nha Trang, sau đó đi ra nghỉ đêm tại Quảng Ngãi rồi ra Huế. Tụi em có con nhỏ nên đi từ từ...
Bà xã em lo lắng là đường Tết xe khách đi đông, chạy nhanh, chạy ẩu. Kinh nghiệm các bác đã đi rồi thấy sao ạ? Đó có phải là vấn đề đáng ngại không ?
Nếu các bác có các ý kiến kinh nghiệm khác, em cũng rất cám ơn.
Cám ơn các bác.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Bác sang thớt rủ rê về quê ăn Tết trong room Sổ tay du lịch đu theo mấy bác trong đó mà về. :)

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B1
7/11/14
76
48
18
37
Cung đường Phú Yên - Quy Nhơn - Quảng Ngãi ok rồi bác. Cho em bu theo tình hình các chốt bắn tốc độ đoạn Bình Định - Đà Nẵng với, bác nào biết cho em ít thông tin để tránh với ạ. Cám ơn bác thớt và các bác

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Tết này tụi em định lái xe về quê ăn Tết. Vì là lần đầu em đi xa như vậy và cũng lần đầu đi tuyến đường này (chắc là sẽ đi QL1) nên có bác nào thời gian gần đây đi QL1 trên tuyến này cho em hỏi đường sá bây giờ đã tốt chưa ạ? Vì em nghe những người đã đi năm ngoái bảo là đường lúc đó đang làm rất xấu.
Với lại đi đường xa vậy có kinh nghiệm gì các bác chỉ giáo tụi em với. Tui em tinh xuất phát tu SG sang sớm 25 AL, nghỉ đêm tại Nha Trang, sau đó đi ra nghỉ đêm tại Quảng Ngãi rồi ra Huế. Tụi em có con nhỏ nên đi từ từ...
Bà xã em lo lắng là đường Tết xe khách đi đông, chạy nhanh, chạy ẩu. Kinh nghiệm các bác đã đi rồi thấy sao ạ? Đó có phải là vấn đề đáng ngại không ?
Nếu các bác có các ý kiến kinh nghiệm khác, em cũng rất cám ơn.
Cám ơn các bác.
Một phương án khác để từ Sài Gòn - Huế là theo quốc lộ 14: Sài Gòn - Buôn Mê - Gia Lai - Kontum - Đà Nẳng - Huế.
Đường mới thông xe toàn tuyến trong Quý 3/2015. Đường đẹp và vắng xe.
Quốc lộ 1 mà 25 tết về chắc đông nghẹt xe khách.