RF3 confirmed
Hạng B1
30/12/14
51
27
18
38
Không thấy nữ chủ chia sẻ gì nữa xem Bangkok có j mới lạ nữa không.

Tập Lái
23/8/19
1
0
0
26
Đợt này em cũng định đi Thái Lan tự túc một chuyến mà đang loay hoay tìm chỗ đặt vé máy bay, thấy có bà chị mách đặt vé máy bay bên BestPrice. Nghe nói bên này đặt nhanh mà hỗ trợ khách tốt lắm. Anh chị nào book vé ở đây chưa ạ, cho em xin ít review với ạ

Hạng B2
19/4/17
181
800
93
47
Đợt này em cũng định đi Thái Lan tự túc một chuyến mà đang loay hoay tìm chỗ đặt vé máy bay, thấy có bà chị mách đặt vé máy bay bên BestPrice. Nghe nói bên này đặt nhanh mà hỗ trợ khách tốt lắm. Anh chị nào book vé ở đây chưa ạ, cho em xin ít review với ạ

Đi Thái Lan dễ lắm, nói chung cứ sách ba lô lên mà đi, không quá 700,0 USD dằn ví và thẻ VISA không giới hạn. Cộng thêm 1 số thao tác thuần thục trên https://www.traveloka.com/en-vn/ thì đặt vé máy bay, khách sạn là luôn ok. (Mình thường là sử dụng trang này)

Hạng B1
19/2/15
88
166
33
42
Đi bkk thì nên vào klook đặt sim tourist 4g xài thả ga. Đặt luôn vé tầu điện từ sân bay về ga phayathai. Ga này gần siam và pratunam, đi chatuchak hoặc ikea cũng được. Đi các chỗ k gần gas thì book grab, cũng tầm 100-200k 1 chuyến.
Nếu bạn muốn đổi usd ra bath thì nên đổi ở các quầy gần quầy klook vì giá tốt nhất (so với khu siam và sân bay).
Khách sạn thì mình book sukhon hotel, ngay dưới ga phayathai nên rất tiện đi lại.
Ăn uống thì nên thử nhậu 1 bữa ở center world, có 1 khu nhậu dành cho giới trẻ thái, giống vuvuulzela bên mình.