Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Tránh buồn ngủ khi lái xe ban dêm tốt nhất là ngày trước khi di thì bác ngủ cho dủ giấc thì sẽ không bị buồn ngủ,nếu có bị thì bác tấp vào chổ nào an toàn nhắm mắt 15 phút là tỉnh liền,dây là kinh nghiệm di xa của em,còn nếu buồn ngủ quá mà không có chổ tấp vào dể nghỉ thì bác cứ lấy nước dá lạnh bỏ vào giày mình mang,bác lạnh chân sẽ không buồn ngủ dâu...!:D:D

Tập Lái
7/1/10
30
0
6
Nếu bác khởi hành ở lái thiêu 8 giờ tối, đi 8-9 tiếng mới tới NT là sáng rồi, vì đi ban đêm k phải là tài chuyên nghiệp thì không quen đường không dám chạy + buồn ngủ. e đề nghị bác đi vào lúc 1,2 giờ trưa ra tới đó tối ngủ là vừa, sáng đi ra đảo chơi cho khoẻ. bác chạy cả đêm ra đó là nằm ngủ luôn đi gì nổi, hôm 30/4 e đi NT lúc 4 giờ sáng ra tới NT mới 11 giờ 30 (chay 7h30") nghỉ ngơi ăn uống, 13h đi ra đảo chơi .

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.754
113
46
Q.7 TPHCM
Em nghĩ bác nên đi buổi chiều,vì đi tối thì sáng mới chạy ra đến đó.Rất mệt.

Hạng C
18/1/11
618
10
18
Liembk nói:
Đi du lịch xa bằng xe tự lái là để ngắm cảnh và hưởng cảm giác lái xe.. Đặc biệt đi du lịch miền trung. Chứ bác đi ban đêm thì không ngắm được gì cả. Nếu chỉ đi du lịch, không ngắm cảnh thì em khuyên bác đi xe chất lượng cao (Mailinh Express. . . .) Lên đó nằm ngủ cho khỏe. Ra đến nơi còn sức để mà chơi. Đến nơi thì kêu taxi để đi.
Bác này nói chí phải.

Hạng B2
20/6/07
286
1.544
93
Nghe ông anh nói là XXX Nha Trang không phạt xe ngoại tỉnh, đi tuyến thì chỉ đường đúng cho đi chứ không phạt, phải không các bác?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
cuabongang nói:
Nghe ông anh nói là XXX Nha Trang không phạt xe ngoại tỉnh, đi tuyến thì chỉ đường đúng cho đi chứ không phạt, phải không các bác?
thiện tai...nếu có phạt thì mang đến cho bác ấy.:D

Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
cuabongang nói:
vừa rồi mấy đứa bạn ra NT chơi thằng bạn em rẻ phải không bật đèn signal
xxx thổi lại hỏi: anh biết anh vi phạm lỗi gì k?
bạn em: dạ chở quá người cho phép ( santafe bạn em nó quất 9 người)
xxx: vậy anh bị phạt 2 lỗi, rẽ phải k có tín hiệu đèn và chở quá số người qui định trên xe

Tập Lái
25/5/11
8
0
0
hehehe....thanks các bác,tụi e quyết định rùi,tối t6 tụi e sẽ qua Đồng Nai chơi rùi ngủ ở đó.sáng t7 sẽ đi sớm,tầm 2h tụi e sẽ đi.tụi e đi Zace mà có 5ng đi thôi nên cũng kg sợ phải chở quá người hiiiii..... thanks cả nhà nha,cả nhà còn ý kiến gì cho e tham khảo để tụi e có 1 chuyến đi xả stress thật vui thì comment cho e nha.