Tập Lái
25/5/11
8
0
0
Chào các anh chị em ở diễn đàn otosaigon.mình là thành viên mới có vài điều xin ý kiến các anh chị,e ở Lái Thiêu,Bình Dương,tuần sau e có dự định đi Nha Trang bằng xe riêng,e đi với các bạn và đây là lần đầu lái xe đi Nha Trang của e mà kg có tài riêng.Các anh chị có thể hướng dẫn cho e đường đi và những vật dụng cần thiết mang theo trên đường đi.Nhất là đường đi,khúc nào có hugo và khúc nào thì mình có thể chay thoải mái dc??e dự định sẽ đi vào tầm 8h tối,anh chị chỉ giúp e nên mang đồ ăn thức uống nào để có thể tránh cơn bùn ngủ :mad:.....tụi e đi có 2 tài nên cũng yên tâm,xin các anh chị cho e vài ý kiến tham khảo trước chuyến đi.....thanks diễn đàn...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Cứ QL1A bác chạy...Không lo gì hugo nếu bác chạy đúng tốc độ cho phép và sau 7-8 tiếng là bác tới Nhatrang rồi. Chạy đêm bác cẩn thận vì đường Nhatrang-SG ban đêm xe khách tốc hành rất nhiều. Chạy 2 tài thì chia ca ra khỏi lo buồn ngủ. Ra khỏi Cam Ranh khoảng 10Km là đến TT Mỹ Ca đến ngã ba bưu điện có đèn tín hiệu GT bác rẽ phải đi đường Sân bay Cam Ranh về Nhatrang gần hơn (nhớ là khi qua khỏi cầu sắt Long Hồ quẹo trái). Chúc bác có chuyến đi an toàn.

Tập Lái
25/5/11
8
0
0
thanks bác nhìu hiiii.....mong có thêm kinh nghiệm của các bác...và xin thêm các anh chị vài địa điểm ăn uống ngon bổ rẻ ở Nha Trang hiiii.....và ks nào ở thì dc thoải mái,sạch sẽ....thanks cả nhà...

Hạng F
11/1/10
6.130
60.429
113
Bác ko phải lái xe chuyên nghiệp, lại đi lần đầu thì ko nên đi vào 8h tối, kể cả 2 tài, thường thì chỉ 1 người lái vật vờ trong lúc cả nhà ngủ, nhất là khoảng tầm 3 giờ sáng. Hôm trước em đi đêm 1 lần NT-SG, cũng 2 tài, nguyên ngày hôm sau ngủ bù chứ ko làm gì được, đuối lắm. Bác chủ nếu có thể nên xuất phát khoảng 15h, khoảng 23h thì đến NT vừa đẹp.
Còn ở NT, tp du lịch mà, các từ ngon - bổ - rẽ ko thể đi chung với nhau được.

Tập Lái
25/5/11
8
0
0
uhm!!mình hiểu,mình thì cũng thường lái xe đi xa nhưng chưa đi NT vào buổi tối,nên mình hỏi ý kiến cả nhà là có gì có thể giảm cơn bùn ngủ tức thời ak,nếu kg thì lúc đó mình dừng tạm quán nước nào đó ngủ xíu cũng dc.Mình làm nhà nước nên cũng kg có time nhìu,tại phòng mình mún đi chơi nên đi lun thôi hixhix....tụi mình định t6 làm xong rùi về chuẩn bị,8h đi lun.đi như vậy thì sẽ chơi dc cả ngày t7.thanks các anh chị đã cho e ý kiến.chức sức khỏe cả nhà....

Hạng C
16/8/09
939
75
28
Sài thành quoa lệ
nên đi buổi trưa hoặc sáng sớm sau khi đa ngủ đủ giấc cho an toàn bác ợh.
chứ đi đêm 2 tài mà mới đi lần đầu đuối lắm bác ơi!
đi du lịch mà, hành xác mình làm gì;)

Hạng F
11/1/10
6.130
60.429
113
Làm nhà nước thì càng có cơ hội để đi chơi, 3 giờ thứ 6 chiều zọt về or tập trung hết đồ đạc tại cơ quan rồi zọt sớm, trước 4 giờ khởi hành là đẹp. Chiều thứ 6 nghỉ sớm chút chẳng ai trách, trừ bộ phận tiếp dân hay VP UB, vả lại cả phòng chắc cũng ko đi hết, chỉ cần có 1 ng giữ chùa là được. Ăn gian 1 tiếng đồng hồ thì cũng ko vì thế mà đất nước tiến lên XHCN chậm hơn đâu.:D

Hạng D
21/4/10
3.121
36.196
113
HCM city
Đi du lịch xa bằng xe tự lái là để ngắm cảnh và hưởng cảm giác lái xe.. Đặc biệt đi du lịch miền trung. Chứ bác đi ban đêm thì không ngắm được gì cả. Nếu chỉ đi du lịch, không ngắm cảnh thì em khuyên bác đi xe chất lượng cao (Mailinh Express. . . .) Lên đó nằm ngủ cho khỏe. Ra đến nơi còn sức để mà chơi. Đến nơi thì kêu taxi để đi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Làm nhà nước đi chơi khỏe re. Ai hỏi thì nói đi công tác, công tác cả phòng cũng chẳng sao..ehe. Tối thứ 5 tất cả mọi người chuẩn bị đồ đạc sẵn sàng, bác nào tx thì kiểm tra lốp, xăng, nhớt, tools thay bánh xe, đèn pin... rồi t6 mang lên cty. Chiều t6 thì 4h xuất phát, đến giữa đêm là có thể tắm tiên ở NT rùi.:)