Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Tùy góc nhìn, như ông thớt đang hỏi "Lần đầu" trong đời: Thì nên khuyên ổng mua Vios, vì:
- Xe chả có cái qq gì để hư.
- "Lần đầu" nên kinh nghiệm về xe còn kém, khi ra đường thì đầu óc, giác quan dồn vào việc thao tác xe là chủ yếu, chạy có va quẹt, đụng hay thao tác sai gây tổn hại hệ thống lái, hộp số..... Thì BÁN LẠI VẪN CÓ GIÁ vì nó có logo thần thánh.
- Sau khi trãi qua vài ba năm với Vios, lúc đó sẽ tự bản thân nghiệm ra mình cần cái gì cho mình ở 1 chiếc xe. Lúc đó đổi xe. và quan trọng nhất vẫn là BÁN LẠI CÓ GIÁ. :D :D :D :D
Và sau đó, sau khi đã có kinh nghiệm về xe, các thao tác chuẩn, trở thành "bản năng", thì lúc đó đầu óc, cơ thể rãnh rang, sẽ cần thêm "nhu cầu khác" như nhạc, chỉnh điện, thẫm mỹ....... Lúc đó lựa lại xe là chuẩn nhất. Đừng kỳ vọng gắn bó chục năm với 1 chiếc xe.
Đó là "quá trình phát triển của tài xế"

Hạng B2
18/7/20
355
412
63
Bác cứ tới đại lý. Lái thử cảm nhận chứ lên đây ngồi hỏi như đẽo cày giữa đường. Ng thì chê xe hàn thậm tệ dìm xg tận dáy nâng xe nhật lên tận mây xanh. Và ngược lại. Và toàn là nghe nói ko ah chứ thục mấy người đi hết đâu. Nên tốt nhất bạn tới đại lý tìm hiểu đánh giá lái thử là tốt nhất. Còn với xe gia đình thì bạn chạy tầm 2 hay 300k km ko vấn đề gì. Còn xui thì gặp trúng chiếc lỗi thì hàn hay nhật đều có tỉ lệ lỗi cả thôi. Xui thì bác mới gặp ko riêng nhật hàn hay mỹ cả. Kể cả Rolls-Royce cũng bị lỗi mà nói chi những dòng xe bình dân.

Tập Lái
27/6/21
1
0
1
23
thực ra 3 xe đều ok cả, anh ra chạy thử chán chê đã rồi thích xe nào mua xe đó. Bỏ cả đống tiền ra cứ thử cho đã đi chứ có gì đâu mà vội

Hạng D
21/12/14
2.204
7.933
123
Bác cứ tới đại lý. Lái thử cảm nhận chứ lên đây ngồi hỏi như đẽo cày giữa đường. Ng thì chê xe hàn thậm tệ dìm xg tận dáy nâng xe nhật lên tận mây xanh. Và ngược lại. Và toàn là nghe nói ko ah chứ thục mấy người đi hết đâu. Nên tốt nhất bạn tới đại lý tìm hiểu đánh giá lái thử là tốt nhất. Còn với xe gia đình thì bạn chạy tầm 2 hay 300k km ko vấn đề gì. Còn xui thì gặp trúng chiếc lỗi thì hàn hay nhật đều có tỉ lệ lỗi cả thôi. Xui thì bác mới gặp ko riêng nhật hàn hay mỹ cả. Kể cả Rolls-Royce cũng bị lỗi mà nói chi những dòng xe bình dân.
Lái thử gì chắc ăn nhất là mướn xe chạy tầm 200 300 cây chứ chạy thử tại đại lý cũng như ko. Pk này còn nào chả dc đễ đỡ nhức mình thì cứ vios mà táng vại cho lẹ

Hạng B2
18/7/20
355
412
63
Lái thử gì chắc ăn nhất là mướn xe chạy tầm 200 300 cây chứ chạy thử tại đại lý cũng như ko. Pk này còn nào chả dc đễ đỡ nhức mình thì cứ vios mà táng vại cho lẹ
Thì ít nhất mình cũng biết chiếc xe vận hành ntn chứ bác. Có điều kiện thời gian thì mình thuê chạy đi chô xa càng tốt mà. Vẫn hơn lên đây hỏi 9 ng 100 ý luôn chứ 10 ý cũng mừng

Hạng D
15/9/17
2.753
2.136
113
39
Thích city nhưng chê máy lạnh yếu, phanh sau tang trống
Chê Vios vì không bền và êm như lúc trước, nhưng máy lạnh tốt, đại lý nhiều kiểu dáng tùy người.
Accent được cái option nhiều nhưng nội thất xấu.
Nhu cầu như bác thì nên chọn City ghế sau rộng rãi, có cửa gió riêng, cốp rộng đựng được nhiều đồ. Nên thay lốp Michelin cho bớt ồn, hàng Nhật chất lượng yên tâm.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Tùy góc nhìn, như ông thớt đang hỏi "Lần đầu" trong đời: Thì nên khuyên ổng mua Vios, vì:
- Xe chả có cái qq gì để hư.
- "Lần đầu" nên kinh nghiệm về xe còn kém, khi ra đường thì đầu óc, giác quan dồn vào việc thao tác xe là chủ yếu, chạy có va quẹt, đụng hay thao tác sai gây tổn hại hệ thống lái, hộp số..... Thì BÁN LẠI VẪN CÓ GIÁ vì nó có logo thần thánh.
- Sau khi trãi qua vài ba năm với Vios, lúc đó sẽ tự bản thân nghiệm ra mình cần cái gì cho mình ở 1 chiếc xe. Lúc đó đổi xe. và quan trọng nhất vẫn là BÁN LẠI CÓ GIÁ. :D :D :D :D
Và sau đó, sau khi đã có kinh nghiệm về xe, các thao tác chuẩn, trở thành "bản năng", thì lúc đó đầu óc, cơ thể rãnh rang, sẽ cần thêm "nhu cầu khác" như nhạc, chỉnh điện, thẫm mỹ....... Lúc đó lựa lại xe là chuẩn nhất. Đừng kỳ vọng gắn bó chục năm với 1 chiếc xe.
Đó là "quá trình phát triển của tài xế"
Đã ngồi bản Vios G 2021 chưa anh? cá nhân tôi thấy ngoại thất nó đẹp hơn Accent. Nội thất giờ đâu có thua Accent. Vios đã đủ thời gian khẳng định giá trị. Còn giờ quên luôn cái bán lại có giá đi, cũng vì nhiều người tung hô xe Hàn nên giờ dân bán lại xe cũ toàn hét giá trên trời đấy.

Hạng B2
9/3/21
223
137
43
Mình thấy City hoặc Mazda 2 đều ổn, còn Bác chơi chắc, bền bỉ thì Vios. Accent, Soluto thì miễn bàn, tiền nào của náy.

• Like
Reactions: Chivas2304