Tập Lái
10/12/19
35
10
8
33
mình đang đi con Cẩm ly 2.5Q 2013, cảm giác lái ngon, đi xa ổn. riêng với 2 con của thớt phân vân thì cứ tucson tán thôi

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Lời đầu tiên xin chào các bác, em tài chính tầm 1tỉ đổ lại, lần đầu tiên mua xe nên rất phân vân nên mua sedan hay CUV, cụ thể là giữa 2 con KIA K5 và Huyndai Tucson 2022. Xin các bác đã có trải nghiệm cho em vài thông tin tham khảo về ưu nhược điểm của từng con, tại sao các bác lại chọn dòng đó,... em cảm ơn rất nhiều.

Nói luôn em không anti xe Nhật nhưng xin các bác đừng bẻ lái em sang các con xe khác ngoài lề, em cảm ơn nhiều lắm.

View attachment 2661921
View attachment 2661922*Ảnh minh họa
Làm 2 con lun xong khỏi lăn tăn...hihi

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
Em thấy cứ mưa to thì chỗ nào cũng ngập, đi sedan ngập 20cm nước là thấy thua rồi.
Tôi chạy oto ở SG hơn 10 năm nay, trải qua hơn 10 cái mùa mưa rồi mà số lần lội nước chỉ đếm trên đầu ngón tay, còn chưa đủ 1 bàn tay nữa. Cho nên đừng có hở ra là nói SG lội nước thế này thế nọ dân ngoài kia nghe tưởng thật nó cười vô mặt.

Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
tucson chỉ là xe hạng C nhưng K5 lại là hạng D, cảm quang nhìn vào là thấy K5 trên cơ rồi chưa kể sedan đi cf thi đám cưới vừa sang vừa đẹp, vận hành thì chả biết K5 nó ra sao chứ sedan D như camry em dc ngồi thì nó êm sướng lắm.
Đúng rồi muốn mà xe vừa êm vừa nhanh thì chỉ có cỡ D thôi.
Nhỏ hơn 1 cỡ thì xoay trở dễ nhưng ko êm.
Còn lớn hơn 1 cỡ thì êm nhưng lại kém lanh lẹ.
Nhưng mà nếu chủ yếu đi family thì phải dùng SUV.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Lời đầu tiên xin chào các bác, em tài chính tầm 1tỉ đổ lại, lần đầu tiên mua xe nên rất phân vân nên mua sedan hay CUV, cụ thể là giữa 2 con KIA K5 và Huyndai Tucson 2022. Xin các bác đã có trải nghiệm cho em vài thông tin tham khảo về ưu nhược điểm của từng con, tại sao các bác lại chọn dòng đó,... em cảm ơn rất nhiều.

Nói luôn em không anti xe Nhật nhưng xin các bác đừng bẻ lái em sang các con xe khác ngoài lề, em cảm ơn nhiều lắm.

View attachment 2661921
View attachment 2661922*Ảnh minh họa
Kia K5 như hình.

• Like
Reactions: sakuraba
Hạng D
24/2/20
4.477
7.395
113
37
Tôi chạy oto ở SG hơn 10 năm nay, trải qua hơn 10 cái mùa mưa rồi mà số lần lội nước chỉ đếm trên đầu ngón tay, còn chưa đủ 1 bàn tay nữa. Cho nên đừng có hở ra là nói SG lội nước thế này thế nọ dân ngoài kia nghe tưởng thật nó cười vô mặt.
1 lần lội nước thôi là cũng phải trả giá chứ cần gì tới 1 bàn tay chi bác .

Hạng D
24/2/20
4.477
7.395
113
37
Câu hỏi kia phải đổi thành:
"Nội thành SG không ngập lè lưỡi chỗ nào vậy nói tôi nghe xem?"
Thì mới đúng.
Em đây lúc đầu cũng khi dễ đường ngập lắm, cứ nghĩ xe hơi kể cả sedan thì có gì mà xoắn với ba cái đường mưa dâng sơ sơ.
Sau đó bị một lần vào cái đường ngập có vẻ chưa đến 30cm mà xe ì ạch không lết nổi, ngay phía trên thì là 1 chiếc Lexus LS tổ bố cùng 1 con Merc C đẹp long lanh đang đứng yên nhá đèn 4 góc, thằng tài xế xắn quần hút thuốc!!!
Sợ quá em đứng yên luôn vãi đái hết cả ra.
Đừng đùa với mưa ở VN, ngập rất nhanh và toàn nước cống, xe có chạy được thì gầm cũng sớm banh thôi.
Nên em thấy bác bảo rất chí phải, chắc đồng cảnh ngộ ăn ngập mấy lần rồi nhỉ :-D
Em thì chưa bị vì em ở ngoại thành nhưng em thấy đường ngập là canh con sedan nào qua được em mới lái qua chỗ ngập chứ ko cứ kiếm chỗ cao ráo lên đứng hoặc đi đường khác. Anh trai em ở tân bình từng về tới nhà bên đường đồng đen chỉ cần sang đường là vào nhà mà phải chở vợ bầu 8 tháng đi thuê hotel ngủ.( vào hotel thằng ku lễ tân cứ đứng cười mỉa khi nhìn vào cái bụng bầu.)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
1 lần lội nước thôi là cũng phải trả giá chứ cần gì tới 1 bàn tay chi bác .
Từ khi nào chữ "lội nước" của ông luôn là lội vũng nước sâu tràn vô khoang máy vậy? Suy nghĩ thiển cận vcl

Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
Em thì chưa bị vì em ở ngoại thành nhưng em thấy đường ngập là canh con sedan nào qua được em mới lái qua chỗ ngập chứ ko cứ kiếm chỗ cao ráo lên đứng hoặc đi đường khác. Anh trai em ở tân bình từng về tới nhà bên đường đồng đen chỉ cần sang đường là vào nhà mà phải chở vợ bầu 8 tháng đi thuê hotel ngủ.( vào hotel thằng ku lễ tân cứ đứng cười mỉa khi nhìn vào cái bụng bầu.)
Bác đúng rồi đấy. Em thật lạ lùng nếu nghe có ai mà bảo coi thường việc ngập nước ở HCM.
Bất cứ ai chạy xe ở HCM cũng biết và sợ vãi hết đái cái vụ này. Chính em hồi đó cũng xem thường mưa như bác kia, xong bị lần đó rồi bị tiếp lần mưa khủng 2018 cả thành phố ko về nhà được nữa.
Chưa kể là triều cường nhé, cái này phần lớn SG bị, mà nó toàn nhè ngay giờ đi làm ban sáng và giờ tan ca ban chiều mà nó triều thôi.
Đừng nói vụ chết máy cho ớn bác ạ, chỉ việc bác lội cái nước cứt này thôi là gầm xe bác ít lâu cũng như phế liệu rồi.
Em nói bằng chứng hẳn hoi nhé vì năm 2019 em xem mua lại 1 chiếc sedan thì coi 2 chiếc, hàng chạy ở miền Bắc và hàng bán trong SG thì cái gầm của chiếc SG trông nó ớn tợn, nên đành chịu khổ lấy chiếc ngoài Bắc vác về cực vãi luôn.
Cái vụ ngập ở SG 10 năm gần đây là gần như ngập toàn thành phố, chỗ nhà cửa càng đắt đỏ như quận 2 quận 7 lại càng ngập.
Ai phải bị rồi mới biết ớn.
Không thần kinh khi mà bất cứ xe nào rao bán trên các website cũng ko thiếu câu cửa miệng “xe chưa đâm đụng, bơi lội”!!!

Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Mình không nói xu hướng xu héo gì cả, nhưng rỏ ràng đi gầm cao khoái hơn gầm thấp.
Giống như leo lên chân dài khoái hơn leo lên chân ngắn mặc dù mục đích cuối cùng cũng chả khác nhao gì.
Phải nói là leo lên theo thế 45độ hoặc nằm duỗi, kiểu nào cũng tới đích chứ bác