Hạng D
24/2/20
4.471
7.386
113
37
Từ khi nào chữ "lội nước" của ông luôn là lội vũng nước sâu tràn vô khoang máy vậy? Suy nghĩ thiển cận vcl
Bác ăn nói trẩu thế, chạy mà để cho nước tràn vào khoang máy thì loại người đó ko nên lái xe nữa. Hay ông làm trong công ty thoát nước vậy? Lần đầu tôi thấy có người xem ngập ở tphcm là chuyện nhỏ.Có lẽ ko tranh cãi vs nhau nữa vì chúng ta ko cùng quan điểm , chấm hết.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
28/8/19
6.661
11.345
113
Palm Beach, Florida, US
Comment 7p dài quá ko đọc được, nên còm theo cá nhân_
Nói trước các Bạn đây là kn cá nhân và nó ở 1 đk GT khác VN...cho chuyện Sedan hay SUV.
Sedan hay Suv, thg nào cũng có ưu nhược điểm tùy cảm.nhận, sở thích. Nhưng nếu là lái mới và muốn nâng cao trình lái thì hãy chọn 1 con sedan! Nghĩa là, dễ hiểu, Bạn Pass qua con Sedan thì SUV chỉ là muỗi nhưng ngược lại thì khó.
- Nếu là thích lái, thích tốc độ thì Suv thua Sedan.
- Còn cứ bình bình bèo bèo thì Suv dễ lái hơn Sedan.
Và cũng nhắc lại, lái mới tài yếu nên pass qua Sedan...thì chấp mọi thể loại từ Suv đến Pickup!

Hạng D
20/9/16
1.775
2.279
113
Bác ăn nói trẩu thế, chạy mà để cho nước tràn vào khoang máy thì loại người đó ko nên lái xe nữa. Hay ông làm trong công ty thoát nước vậy? Lần đầu tôi thấy có người xem ngập ở tphcm là chuyện nhỏ.Có lẽ ko tranh cãi vs nhau nữa vì chúng ta ko cùng quan điểm , chấm hết.
Ghét nhất những thằng chuyên bốc chữ bỏ vào mồm người khác, dựng chuyện rồi tạo cho dư luận chuyện đó là chuyện thường tình riết mỗi lần dư luận nhắc đến là lại cho là SG ngập nước là chuyện hằng ngày. Bây giờ mày ra đường chụp hình đường SG ngập nước cho tao xem?

• Like
Reactions: sakuraba
Hạng F
3/10/15
9.815
12.048
113
Comment 7p dài quá ko đọc được, nên còm theo cá nhân_
Nói trước các Bạn đây là kn cá nhân và nó ở 1 đk GT khác VN...cho chuyện Sedan hay SUV.
Sedan hay Suv, thg nào cũng có ưu nhược điểm tùy cảm.nhận, sở thích. Nhưng nếu là lái mới và muốn nâng cao trình lái thì hãy chọn 1 con sedan! Nghĩa là, dễ hiểu, Bạn Pass qua con Sedan thì SUV chỉ là muỗi nhưng ngược lại thì khó.
- Nếu là thích lái, thích tốc độ thì Suv thua Sedan.
- Còn cứ bình bình bèo bèo thì Suv dễ lái hơn Sedan.
Và cũng nhắc lại, lái mới tài yếu nên pass qua Sedan...thì chấp mọi thể loại từ Suv đến Pickup!
Đúng quá bác ơi.
Thật sự về cảm giác lái của 1 chiếc xe thì không xe nào qua được kiểu sedan cổ điển (mà cỡ vừa phải thôi đừng khoang lớn quá như full size hay limousine, pullman).
Kể cả xe thể thao bé bé 2 chỗ ấy phóng thì nhanh nhưng rất chán, nó giống kiểu xe điện đụng, ko có cảm giác di chuyển mặt đất thật bằng sedan 4 cửa.
Nhưng mà về ngồi gia đình thì không loại nào hay hơn SUV. Sedan quá cá nhân, thằng ngồi sau hay ăn hành và nhất là thằng ngồi sau thường chẳng nhìn thấy cảnh vật đường đi phía trước. Còn SUV như ngồi bàn ăn, rất thoải mái cho con cái, kể cả trẻ nhỏ hay động đậy.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
3/10/15
9.815
12.048
113
Thôi đừng buồn bác, chắc bác ấy đùa thôi chứ từ cổ chí kim có ai nói mưa ở SG mà đáng yêu, là chuyện nhỏ đâu!
Nó cũng ko phải chuyện lớn nữa, mà là chuyện khốn!
Mỗi lần mưa ngập bao thằng phóng ẩu làm văng nước, ngã nhào xe máy. Người đi xe máy còn chịu banh xe, bơi lội nhiều hơn xe hơi.
Chưa kể cái mưa công nghiệp ở mấy đô thị mà lại còn HCM nữa thì nó ớn đến cỡ nào.
Dẫn chứng là mỗi lần mưa bất kể nhỏ lớn thì bác xem cái xe mình nó bẩn nát như tương thế nào.
Trong khi có 1 lần em đi cao tốc đoạn làng quê đồng cỏ gặp mưa kinh hoàng hơn ở trong nội ô gấp chục lần, xe nào cũng ko chạy được phải bò mở đèn 4 góc... nhưng mở cửa sổ ra thì giọt mưa êm mát rượi, xong hết mưa xe thậm chí còn trắng hơn ban đầu! Đúng kiểu mới rửa xe.
Chuyện cởi truồng tắm mưa cổ tích chỉ có thể làm ở làng quê xanh, còn đứa nào mà bày đặt làm thử trong nội ô xem mày tắm mưa xong có còn ra cái thằng người ko là biết!

• Like
Hạng D
24/2/20
4.471
7.386
113
37
Ghét nhất những thằng chuyên bốc chữ bỏ vào mồm người khác, dựng chuyện rồi tạo cho dư luận chuyện đó là chuyện thường tình riết mỗi lần dư luận nhắc đến là lại cho là SG ngập nước là chuyện hằng ngày. Bây giờ mày ra đường chụp hình đường SG ngập nước cho tao xem?
Mày chắc làm trong ban quản lí chống ngập của thành phố ah ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.471
7.386
113
37
Thôi đừng buồn bác, chắc bác ấy đùa thôi chứ từ cổ chí kim có ai nói mưa ở SG mà đáng yêu, là chuyện nhỏ đâu!
Nó cũng ko phải chuyện lớn nữa, mà là chuyện khốn!
Mỗi lần mưa ngập bao thằng phóng ẩu làm văng nước, ngã nhào xe máy. Người đi xe máy còn chịu banh xe, bơi lội nhiều hơn xe hơi.
Chưa kể cái mưa công nghiệp ở mấy đô thị mà lại còn HCM nữa thì nó ớn đến cỡ nào.
Dẫn chứng là mỗi lần mưa bất kể nhỏ lớn thì bác xem cái xe mình nó bẩn nát như tương thế nào.
Trong khi có 1 lần em đi cao tốc đoạn làng quê đồng cỏ gặp mưa kinh hoàng hơn ở trong nội ô gấp chục lần, xe nào cũng ko chạy được phải bò mở đèn 4 góc... nhưng mở cửa sổ ra thì giọt mưa êm mát rượi, xong hết mưa xe thậm chí còn trắng hơn ban đầu! Đúng kiểu mới rửa xe.
Chuyện cởi truồng tắm mưa cổ tích chỉ có thể làm ở làng quê xanh, còn đứa nào mà bày đặt làm thử trong nội ô xem mày tắm mưa xong có còn ra cái thằng người ko là biết!
Em ở sài gòn hơn 20 năm em lạ gì nữa, mưa to nước sạch còn đỡ chứ triều cường lên nước cống nó thối tởm thôi rồi, còn đi xe máy mà văng nước cống thì xác định là về nhà mà thay quần áo. Em thì ko đôi co với mấy thể loại như vậy cho mệt người làm gì nói chuyện như kiểu quan chức em cũng chẳng lạ gì.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.815
12.048
113
Em ở sài gòn hơn 20 năm em lạ gì nữa, mưa to nước sạch còn đỡ chứ triều cường lên nước cống nó thối tởm thôi rồi, còn đi xe máy mà văng nước cống thì xác định là về nhà mà thay quần áo. Em thì ko đôi co với mấy thể loại như vậy cho mệt người làm gì nói chuyện như kiểu quan chức em cũng chẳng lạ gì.
Ừ bởi vậy, khéo bác kia là người góp vốn xây đường cũng nên.
Thế mới nói điều kỳ lạ nhất xưa giờ ở thành phố HCM: không thấy mưa ngập.
Ngập thì nói nào cho ngay ai cũng đều biết rõ là khoảng 10 năm nay từ 2010, thành phố đã thực sự không còn nhiều điểm ngập như hồi trước, mà chỉ còn 1 điểm ngập: ngập toàn thành phố!
Đi trong nước mưa hay trong nước ngập ở đây mà vẫn còn ca ngợi nói giảm nói tránh thì 1 là bác ấy lỡ góp vốn xây đường, 2 là bác ấy tuổi còn trẻ dưới 20 nên cứ thấy mưa là vui thấy mưa là lãng mạn, ngoài ra tuổi còn trẻ nên bác ấy ngồi ghế sau ăn quà, uống trà sữa coca, cho bố bác ấy còng lưng lái đi trong mưa nên cảm thấy đách có gì ghê gớm!!

• Haha
Hạng B1
26/8/11
84
610
83
Tầm nhìn người lái CUV/SUV, sedan không thể nào so được. Lái cũng tự tin hơn. Người nhà ngồi sau cũng thoải mái do trần cao. Tầm trên dưới 1 tỷ này thì quan tâm đến cảm giác lái làm gì cho xa xỉ vậy bác.

• Like
Reactions: sakuraba