Hạng B2
8/3/05
281
0
0
RE: Lần đầu tận mắt thấy SF hun chuột!

THẾ LÚC TẮC ĐƯỜNG THÌ LÀM THẾ NÀO HẢ CÁC BÁC?????????? TỘI NGHIỆP NHỮNG NGƯỜI ĐỨNG SAU VÌ CÁI SỰ NGHIỆP BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG CÁC BÁC NHỈ!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng C
16/3/05
574
1
18
KIA của em hun chuột

KIA của em hôm nay lại hun chuột.
Địa điểm: trên cầu Thăng long.
THời gian: 7:00AM
Chuột lần này hơi bị to có lẽ phải bằng con voi các bác ạ, các xe sau đều giảm tốc độ, tăng khoảng cách (chắc sợ cháy:D:D:D:D:D:D).
Các xe đi ngược chiều đều chỉ trỏ.
Được cái sướng là lúc đấy một mình một đường cứ thế mà tít cho nhanh chả phải ganh đua với ai (các xe khác dạt hết rồi còn đâu).
Được cái nó đốt cũng nhanh, em phát hiện phía bên này cầu (ha nội) nó bắt đầu đốt, sang đến đầu bên kia thì gần như xong.
Nhờ bác mũi dài cảnh báo nên em rất bình tĩnh, phớt ăng-lê chạy như thường. Dân tình chắc bảo thằng này điên, xe khói mù mà chả để ý gì:D:D:D:D:D:D

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: Royal

Trích đoạn: Hoang

keke, xin thông báo tối nay xe em nó đã bậy bạ trên đường phố Huế, em phải rẽ ra THĐ rồi ra vành đai cho nó thoáng mát, ít các anh dòm :D
Nó hun đằng sau, làm cách nào mà bác biết được thế ạ ?
Cách đây khoảng 2 tháng , em đưa vợ cả và baby đi dạo ở Mỹ Đình , đang bon bon trên đuơng trăng thanh , gió mát , đường đẹp nên em SF máy dầu chạy êm du như ...máy xăng.:D em nổi hứng với vợ cả lái 1 tay còn tay kia vuốt râu ( vừa cạo hết ..:D:D) và liếc nhìn các đôi nam thanh nữ tú đi 2B đi đằng sau qua guơng hậu và tưởng nhớ đến tuổi thanh xuân của mình thì ...thấy 1 đống khói màu xanh + trắng bốc mù mịt sau xe , mấy đôi đi 2B ôm mũi hoạc lùi hẳn lại , hoặc vọt hẳn lên trên đầu xe em để tránh bị hun chuột . Em phát hoảng tưởng xe mình bị cháy ( của đáng tội , dạo này xe cháy nhiều quá nên cũng hơi run..
). NHưng lúc đó chợt nhớ đến cái EU4 mà bác KV đã cảnh báo nên lai tiếp tục chạy thêm khoảng 1km nữa thì hết hẳn .
Bác nào mới lấyySF từ MLX trở lên thì để ý chứ đừng suýt vãi ...ra quần như em nhé :D:D

Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: KIA của em hun chuột

EM chạy biển tạm được gần tuần rồi bác ạ.
Mới khoảng 400KM thôi
Trích đoạn: thanhts

@bovo03: Bác hun chuột sớm thế.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

@ các bác đang đi xe có Uro4: Thay mặt những người đi đường, em trân trọng kính đề nghị các bác đến "kỳ" thì khi ra đường cần đóng kotex -white vào để cho bà con được nhờ nhé. Cứ tình trạng ấy lung tung ra đường thế này thì chết dân.:D:D:D Đừng chửi em nhé, tội em lắm.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@all những bác đang chạy xe Euro 4 (SF, Kia Sportage...): Để giảm thiểu tình trạng hun chuột, các bác nên cẩn thận chọn nơi đổ dầu. Lúc trước, tôi hay đổ ở Petrolimex Hoàng Quốc Việt (hình như ở ngã tư cắt với Nguyễn Phong Sắc, gần trường mẫu giáo trung ương) chu kì đến tháng có vẻ ngắn hơn là khi đổ dầu ở trạm dầu Quân đội gần Làng Quốc tế Thăng Long, cuối đường Trần ĐĂng Ninh (?) Lưu ý là cả 2 nơi đều ghi là dầu 0.05%.
Tuy nhiên, đây mới chỉ là cảm nhận ban đầu, cần có thêm thời gian để kiểm chứng kỹ hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Vợ hai của em KIA Carens dầu MT, tiêu chuẩn EU4 theo thông báo của nhà SX. Em thường xuyên đổ dầu 0.05%S ở 1 trạm Petrolimex tại đường Nguyễn Văn Cừ gần cầu Chui. Hiện đã chạy được 3900km. Khi lái, em cũng hay ngó gương hậu nhưng chưa thấy hun chuột hun mèo lần nào. Vợ hai các bác đến "kỳ" mà vợ hai của em mãi không thấy đến "kỳ" lại thấy lo lo. Hay là dính "bầu" rùi?
. Bác nào biết chỉ em với. Theo ý kiến của em: các bác cứ chọn trạm Petrolimex cho vợ hai ăn uống chắc sẽ yên tâm hơn.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: dmkienvna

Vợ hai của em KIA Carens dầu MT, tiêu chuẩn EU4 theo thông báo của nhà SX. Em thường xuyên đổ dầu 0.05%S ở 1 trạm Petrolimex tại đường Nguyễn Văn Cừ gần cầu Chui. Hiện đã chạy được 3900km. Khi lái, em cũng hay ngó gương hậu nhưng chưa thấy hun chuột hun mèo lần nào. Vợ hai các bác đến "kỳ" mà vợ hai của em mãi không thấy đến "kỳ" lại thấy lo lo. Hay là dính "bầu" rùi?
. Bác nào biết chỉ em với. Theo ý kiến của em: các bác cứ chọn trạm Petrolimex cho vợ hai ăn uống chắc sẽ yên tâm hơn.
Kể cả dầu 0.0015% tiêu chuẩn thế giới, nếu xe Euro4 thì kiểu gì cũng có hiện tượng hun chuột. Sự khác biệt giữa các phẩm cấp dầu chính là quãng đường xe chạy trước khi bị hun chuột. Hôm rồi thành viên Hoàng tham gia đoàn Caravan xuyên TQ, may mắn được xài loại dầu này chạy hơn 800 km mới bị (lưu ý là lúc đổ dầu, trong thùng vẫn còn dầu cũ 0.05% của VN nên nếu 100% dầu 0.0015% thì chắc là quãng đường có thể dài hơn).
Trường hợp của bác Kiên có thể giải thích, xe bác chỉ là euro3;).

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

hehehe... bác Kiên là Caren mà, chúc mừng hội Carens... khỏi tốn ngàn mấy chuyển đổi :D