Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Thông cảm bác chủ, khen cho bác chạy 3 năm mói bị lần đầu là quá ngon. Tuy nhiên em nói k phải triết lý nhưng mình hay chết vì suy tính thiệt hơn, vd bác tính là mất mấy chăm còn hơn bị phạt triệu mấy và đi lại lòng vòng nộp phạt, cuối cùng nếu nộp phạt thì cũng ít thôi mà nếu cứng lên có khi k bị gì. Vậy nên nhiều khi như gia cát lượng, phải dấn vào chỗ chết mới có đường sống. Cứ đàng hoàng đĩnh đạc, lập bb . Tình huống xấu nhất thì cũng có lợi là mình vừa nhớ lỗi tránh bị lại, tiền vào ngân sách không vào túi riêng cá nhân, suy cho cùng cũng là học phí, ai chả phải nộp, cũng không chết ai cả. Còn công việc thì kiểu gì mà chả có cách giải quyết. Tình huống tốt thì lại thôi mời anh đi cho. Em đc mời nhiều lần lắm rồi. Tuy nhiên để lập bb đúng thì cũng phải biết ít nhiều điều cơ bản. Cái đó k đâu học nhamh hơi Os hay OF.

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Thông cảm bác chủ, khen cho bác chạy 3 năm mói bị lần đầu là quá ngon. Tuy nhiên em nói k phải triết lý nhưng mình hay chết vì suy tính thiệt hơn, vd bác tính là mất mấy chăm còn hơn bị phạt triệu mấy và đi lại lòng vòng nộp phạt, cuối cùng nếu nộp phạt thì cũng ít thôi mà nếu cứng lên có khi k bị gì. Vậy nên nhiều khi như gia cát lượng, phải dấn vào chỗ chết mới có đường sống. Cứ đàng hoàng đĩnh đạc, lập bb . Tình huống xấu nhất thì cũng có lợi là mình vừa nhớ lỗi tránh bị lại, tiền vào ngân sách không vào túi riêng cá nhân, suy cho cùng cũng là học phí, ai chả phải nộp, cũng không chết ai cả. Còn công việc thì kiểu gì mà chả có cách giải quyết. Tình huống tốt thì lại thôi mời anh đi cho. Em đc mời nhiều lần lắm rồi. Tuy nhiên để lập bb đúng thì cũng phải biết ít nhiều điều cơ bản. Cái đó k đâu học nhamh hơi Os hay OF.
Trong Tp thì em thấy cứ nộp phạt cho khoẻ. Mấy lỗi phổ thông từ 150k-700k nhẹ nhàng. Lỗi nặng tí 1 triệu như vượt đèn đỏ hay đi vào đuwowjg cấm( rất ít gặp) 2tr5 lỗi vượt phải càng khó gặp trong thành phố. Đừng xin xỏ rồi lại bị tụi nó doạ làm tiền...

Hạng B2
21/6/12
273
44
28
Em toàn lái đường dài chứ ít khi vào nội thành ạ. Cũng muốn lập biên bản nhưng chợt nhớ tháng này xe hết hạn đăng kiểm mà lại không biết ngày nào. Khui ra phạt một đống thì toi.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Em toàn lái đường dài chứ ít khi vào nội thành ạ. Cũng muốn lập biên bản nhưng chợt nhớ tháng này xe hết hạn đăng kiểm mà lại không biết ngày nào. Khui ra phạt một đống thì toi.
Vâng em đã nói thông cảm bác trước rồi mà, nếu quá hạn đăng kiểm thì phạt nặng lắm

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng B1
23/9/15
92
115
33
48
Nếu bác chủ cứ theo tinh thaanh OS thì đâu đến nỗi, Cứ cho xin biên bản anh xxx kia cũng chẳng biết lập lỗi gì. Thời buổi này nguy hiểm thệt đến công an con không tin được thì biết tin ai đây trời oiiiiiiiiiii
Sao lúc nào lên diễn đàn nói chung lại thấy dân xem CA như bọn ác ôn thế nhể ?

Hạng D
28/6/13
1.138
18.175
113
Lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường phạt có chăm dưỡi chứ nhỉ?

• Like
Reactions: be be
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Lúc đầu em đưa 200k hắn đâu có chịu. Không ngờ XXX nói thách còn hơn chợ Bến Thành
Mà bọn này vốn dĩ đã ngu lại ít học trí nhớ kém lắm lỗi éo nào cũng nói 1.7tr và giam bằng 30 ngày. Nhưng chủ thớt đau hơn hoạn vì không vi phạm luật mà vẫn mất 500k:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
Sao lúc nào lên diễn đàn nói chung lại thấy dân xem CA như bọn ác ôn thế nhể ?
Em thì cũng chẳng ghét gì CA cả, ai cũng có công việc khó nhọc riêng, có điều đừng ai hành ai là được. Nếu có hành cũng phải hành cho đúng, đừng nghĩ mình có quyền thì mình nói và người khác phải nghe theo. người ta cũng biết phân biệt được đâu là đúng đâu là sai. Cái nào nên thông cảm bỏ qua, cái nào cần giúp đỡ.