Hạng B2
21/6/12
273
44
28
Nhà em ở Thủ Đức, hôm thứ 7 vừa rồi xách xe đi khám bệnh ở Gò Vấp, rồi lại chạy sô chở ông bà già vợ đi khám ở hẻm trần xuân Soạn quận 7. Hic vào hẻm bé tí bẻ cả gương mà đi, lúc lùi xe ra toát cả mồ hôi. Chạy ra được qua cầu Nguyễn Văn Cừ Google map trên xe chỉ đường là quay đầu xe ở ngã tư và chạy dưới gầm cầu để vào Võ Văn Kiệt. Vừa quay đầu xong thì 1 áo vàng chạy ra vá mời vào, Quyết tâm lôi em vào trụ sở vì ngoài đường sáng quá.
XXX: Anh quay đầu xe chỗ biển cấm quẹo trái theo giờ ( chỗ này sau 10h đêm mới cho)
Em: Dòm qua bên đường xem đúng không. Tìm mãi cũng thấy,lúc đi mải nhìn bản đồ của ông Google và bị xe che khuất nên không để ý. Đành phải năn nỉ thôi
XXX: Phạt 1tr7 giam bằng 1 tháng.
Em: lỗi này nhẹ có gây nguy hiểm đâu mà phạt dữ vậy?
XXX: Về trụ sở giải quyết ( lôi em vào cái cột đèn tối thui và ghi trên cái tờ bìa nháp chữ gì đó em chả thèm đọc vì mệt và đói quá rồi). Đòi 700k nếu không thì giam bằng. Hôm sau em còn chở đi khám lần nữa nên đành bấm bụng làm hư XXX.
Em: em khám bệnh còn 500k thôi. Anh ghi lỗi gì trị giá 500k ý.
thế là XXX chộp luôn và cảm ơn rồi chỉ đường cho em về nhà.
Về nhà em tra lỗi thấy mức phạt có 300-400k. Có đúng không các bác nhỉ?
Đúng là thành phố nếu không biết đường một phút bất cẩn là tốn kém ngay.

Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
Lỗi này 300 - 400 là đúng rồi. Quay đầu xe tại nơi cầm quay đầu. Rút kinh nghiệm nha bác xxx toàn nói thách. Theo e bác nào mún giảm tiền thì cứ nói với xxx e đang đi này nọ hết tiền rồi giờ còn có nhiu đây thôi, a ko chịu thì a lập biên bản dùm chứ giờ e cũng hết tiền rồi.

• Like
Reactions: vioswhite
31/5/13
40
68
18
Lỗi này 300 - 400 là đúng rồi. Quay đầu xe tại nơi cầm quay đầu. Rút kinh nghiệm nha bác xxx toàn nói thách. Theo e bác nào mún giảm tiền thì cứ nói với xxx e đang đi này nọ hết tiền rồi giờ còn có nhiu đây thôi, a ko chịu thì a lập biên bản dùm chứ giờ e cũng hết tiền rồi.
Bác phán ghê quá!
Biển cấm xe ôto rẽ trái chứ ko phải biển cấm rẽ trái. 2 biển này khác nhau nhé!
Biển cấm ôto rẽ trái thì mình được phép quay đầu
Biển cấm tất cả các xe rẽ trái thì ko được phép quay đầu nhé!
camretraikocamquayxe-jpg.391048

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/2/11
993
700
93
Chỗ này cắm biển " Cấm rẽ trái" hay " Cấm oto rẽ trái" vậy các bác?

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
Nếu bác chủ cứ theo tinh thaanh OS thì đâu đến nỗi, Cứ cho xin biên bản anh xxx kia cũng chẳng biết lập lỗi gì. Thời buổi này nguy hiểm thệt đến công an con không tin được thì biết tin ai đây trời oiiiiiiiiiii