Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Vậy bác bán kèo qua em, kêu em bác sang chạy thử xe em nếu chốt được giá quất luôn.
Nhưng nói trước là giá xe em chát lắm đó nha đúng190 chai mới ra đi được, bảo hành 7 tháng, bao thầy thợ + hãng MK kiểm tra các kiểu con đà điểu
Sê la giá trùm VN nè

• Like
Reactions: NguyenHaDinh
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Vậy bác bán kèo qua em, kêu em bác sang chạy thử xe em nếu chốt được giá quất luôn.
Nhưng nói trước là giá xe em chát lắm đó nha đúng190 chai mới ra đi được, bảo hành 7 tháng, bao thầy thợ + hãng MK kiểm tra các kiểu con đà điểu
Bửa trước bán chắt 2 xị ma giờ rớt giá dồi ah

• Like
Reactions: NguyenHaDinh
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Nói sao chứ, xe em bán là có người mua ngay. Quan trọng là giờ chưa có điều kiện mua xe mới nên chưa muốn bán.
Người hỏi thì nhiều người mua thì ít. Chỉ có người nào tưng sủ dụng, hiểu, mê, có điều kiện kinh tế mua e nó về chơi. Người lần đầu mua xe giờ ít ai mua Fiat lắm

• Like
Reactions: fiatbinhchanh
Hạng B2
10/11/15
344
358
63
47
Dán cách âm có hiệu quả không bác, bác dán cách âm hết nhiêu

Tập Lái
28/4/17
6
3
3
37
E sử dụng matiz trogn 1 năm và có kết luận như sau:
1. Chi phí sử dụng:
- Lần đầu về sửa tổng thể bị gara thuốc 5tr. Mấy lần sau lặt vặt lọc dầu, gió, lọc xăng, curoa, .... vị chi 1 năm mất tầm 15tr.
- Lốp, acquy do xui ko tính.
- Phí đăng kiểm,... ko tính.
Như vậy trong 1 năm bỏ vô cho cái xe khoảng 20tr, lần đầu mua xe xem như là trả học phí và nó phục vụ mình trong 1 năm, xem như cũng hơi xót như tạm ổn.
2. Giờ muốn đổi xe vì matiz thực sự bà xã ko dám đi đâu vì cứ sợ xe yếu xe hư, mấy cái tiện nghi e cũng phải tân trang khá nhiều, do đó mới lân la qua fiat.

Vậy chi phí sử dụng fiat trong 1 năm tầm khoảng bn mấy bác, e tính sơ sơ các thứ:
1. Mấy cái cảm biến nếu củ quá phải thay (cảm biến matiz trung bình 400k 1 con)
2. Phuộc, dàn gầm, cao su chân máy
3. Hệ thống xăng, gió.
4. Mấy sợi dây cu roa
Với tổng chi phí đó, nếu thay hết thì bao lâu mình phải sửa lại thêm lần nữa à? Và theo kết luận của mấy bác thì Fiat đi 1 năm chi phí hết khoảng bn.
Cái sợ nhất của em là nằm đường. Tính em thì yêu xe như con, quý xăng như máu :D
Mấy cái này thì xe nào cũng phải làm hết, e thấy bác nói chi phí của em cũng bằng albea thôi, mà albea ko bi hư cảm biến như xe bác đâu, em chạy hồi giờ mà có thấy bị thay mấy cái đó đâu; chỉ thay dây cu roa mobin, máy lạnh, lọc xăng, lọc nhớt, lọc gió, dầu thắng, dầu trợ lục, nhớt máy, chụp bụi láp, mấy cái phốt, gần 4tr, hàng cứ ra an dương vương alo là có hàng liền rồi đưa thợ thay tính tiền công, thế là cứ cưỡi, đói thì cho uống xăng, tầm 6l -8,5l / 100km tùy loại đường, cứ vậy là phi, còn chạy thì đầm hơn cả vios cùng đời nhé....

Chỉnh sửa cuối: