Hạng B2
12/1/11
278
183
43
HCM
www.facebook.com
Thôi bác. Mua Honda city 2017 đi bác
bác liệt kê e thấy ngán quá. Mà làm hết nhiu đó chạy chắc 5 năm nữa. Gara họ đói!!
haha. Tính em cẩn thận, cái gì mà hơi cũ cũ là em thay hết.
E đã lên danh sách một số xe fiat alble rồi, cuối tuần đi xem, Quan trọng là có hợp nhau cả về giá cả và chất lượng không thôi. E chỉ thích albea.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
haha. Tính em cẩn thận, cái gì mà hơi cũ cũ là em thay hết.
E đã lên danh sách một số xe fiat alble rồi, cuối tuần đi xem, Quan trọng là có hợp nhau cả về giá cả và chất lượng không thôi. E chỉ thích albea.
Bác ở SG à? Nhiều ae Fiat lắm đó

Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
E sử dụng matiz trogn 1 năm và có kết luận như sau:
1. Chi phí sử dụng:
- Lần đầu về sửa tổng thể bị gara thuốc 5tr. Mấy lần sau lặt vặt lọc dầu, gió, lọc xăng, curoa, .... vị chi 1 năm mất tầm 15tr.
- Lốp, acquy do xui ko tính.
- Phí đăng kiểm,... ko tính.
Như vậy trong 1 năm bỏ vô cho cái xe khoảng 20tr, lần đầu mua xe xem như là trả học phí và nó phục vụ mình trong 1 năm, xem như cũng hơi xót như tạm ổn.
2. Giờ muốn đổi xe vì matiz thực sự bà xã ko dám đi đâu vì cứ sợ xe yếu xe hư, mấy cái tiện nghi e cũng phải tân trang khá nhiều, do đó mới lân la qua fiat.

Vậy chi phí sử dụng fiat trong 1 năm tầm khoảng bn mấy bác, e tính sơ sơ các thứ:
1. Mấy cái cảm biến nếu củ quá phải thay (cảm biến matiz trung bình 400k 1 con)
2. Phuộc, dàn gầm, cao su chân máy
3. Hệ thống xăng, gió.
4. Mấy sợi dây cu roa
Với tổng chi phí đó, nếu thay hết thì bao lâu mình phải sửa lại thêm lần nữa à? Và theo kết luận của mấy bác thì Fiat đi 1 năm chi phí hết khoảng bn.
Cái sợ nhất của em là nằm đường. Tính em thì yêu xe như con, quý xăng như máu :D
Nuôi em Matiz khỏe quá....Nuôi mụ Si già quá oải.
Bác cứ hình dung xe em đã thay hết những thứ cần thay, trừ cái máy là chưa động vào.
;););)

• Like
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
E ở sg, đang liên lạc với 1 bác ở VTau đây, hihi.
Albea so với Si cái gì cũng hơn 1 tí.
VD : nhìn mẫu mã bên ngoài đẹp hơn tí...đời cao hơn tí... Ồn hơn tí... Tăng tốc chậm hơn tí... Sửa khó hơn tí... Bán giá mắc hơn tí.

• Like
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Albea so với Si cái gì cũng hơn 1 tí.
VD : nhìn mẫu mã bên ngoài đẹp hơn tí...đời cao hơn tí... Ồn hơn tí... Tăng tốc chậm hơn tí... Sửa khó hơn tí... Bán giá mắc hơn tí.
Nói nghe hay nhể?! Đề nghị bác chủ của e Siena ngọc tờ rinh này lột hết cách âm ra rồi đua với Albea nhá. Tính bán 300 hỉ sao nâng lên quá vại:p

• Like
Reactions: NguyenHaDinh
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Nói nghe hay nhể?! Đề nghị bác chủ của e Siena ngọc tờ rinh này lột hết cách âm ra rồi đua với Albea nhá. Tính bán 300 hỉ sao nâng lên quá vại:p
Dạ xe em hổng có bán, em để đi chán rồi cho hoặc tặng cho người nhà thôi, nên đầu tư tính ra giá cũng gấp rưỡi tiền mua rồi.
Hẹn Jolie đua hoài mà chưa thấy kèo nà
:(:(:(

• Like