Hạng D
29/11/06
2.951
38.021
113
53
Tuần trước đi 4h30, tới Bảo Lộc ăn sáng cơm Tấm cỡ 8h, xong đạp phát tới 10h30 Đà Lạt nhập với băng đi xe PT trước đó ăn trưa là vừa

Có xe nên thuê mấy biệt thự ở, giá tầm 3tr là có 3PN, riêng tư yên tĩnh ăn chơi hát hò đc
Đừng đi mấy kdl, cứ dzọt vào hồ Suối vàng cắm trại nướng thịt + cơm lam là đúng cây bài

Hạng B2
4/5/06
401
2.801
93
Vừa rồi đi ở cái Anada Hotel Suites, phòng đẹp, phong cách phục vụ tuyệt vời, nấu ăn rất ngon.

Hạng C
23/1/06
618
20.194
93
51
Dạ, em đã phải tự mần vì ngay hôm sau khi lấy xe, em đi Đưc Mẹ Tào Pao và Phan Thiết thì đầu AVN nó báo là hết cbn hạn gì đó và em không thể làm gì với nó luôn :D.
Mấy bữa sau, em đi về và có gọi cho các bạn thì các bạn nói là do chưa cập nhật cccjđ nên nó báo lỗi, em hỏi thì các bạn nói là anh mang xe lên tụi em cập nhật cho. Do tuần đó em bạn việc cty quá không nghỉ được nên tức mình tối đó về lên mạng xong em mới phát hiện vụ là nó dùng bản đồ của Vietmap nên em tự download về và cập nhật luôn, đến kì bảo dưỡng 1,000Km em các bạn bảo của anh đã cạp nhật rồi nên không cần nữa, em hỏi theo em biết thì Vietmap hay cập nhật data theo quí vậy nếu em không cập nhật thì AVN bị treo và anh không sử dụng được à, các bạn ý cười và nói có thể. Cách nay 3 tuần em thấy Vietmap update bản 06-2019 nhưng em vào phần cập nhật bản đờ của Vietmap cho xe của Kia thì nó vẫn báo là version cho Kia là 01-2019
:D

Dvd thaco a xem hướng dẫn ở đây. 3 nốt nhạc là xong. https://www.vietmap.vn/Download/OBU/Thaco

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Dạ, em đã phải tự mần vì ngay hôm sau khi lấy xe, em đi Đưc Mẹ Tào Pao và Phan Thiết thì đầu AVN nó báo là hết cbn hạn gì đó và em không thể làm gì với nó luôn :D.
Mấy bữa sau, em đi về và có gọi cho các bạn thì các bạn nói là do chưa cập nhật cccjđ nên nó báo lỗi, em hỏi thì các bạn nói là anh mang xe lên tụi em cập nhật cho. Do tuần đó em bạn việc cty quá không nghỉ được nên tức mình tối đó về lên mạng xong em mới phát hiện vụ là nó dùng bản đồ của Vietmap nên em tự download về và cập nhật luôn, đến kì bảo dưỡng 1,000Km em các bạn bảo của anh đã cạp nhật rồi nên không cần nữa, em hỏi theo em biết thì Vietmap hay cập nhật data theo quí vậy nếu em không cập nhật thì AVN bị treo và anh không sử dụng được à, các bạn ý cười và nói có thể. Cách nay 3 tuần em thấy Vietmap update bản 06-2019 nhưng em vào phần cập nhật bản đờ của Vietmap cho xe của Kia thì nó vẫn báo là version cho Kia là 01-2019
:D
Vietmap S1 quý 2 cho thaco có rồi đó a. Ko update online được thì a cắm thẻ vô laptop rồi chép đè dữ liệu vô là ok

Tập Lái
19/6/19
31
1.101
96
Kia Sedona là nhục nhất, a + ảnh dùng cái đầu hàng OEM gì đó mà các anh ý gọi là AVN (Audio/Video/Navigation cccjđ)
Audio và Video hỗ trợ ít định dạng
Navigation thì ảnh dùng soft của E3M (Hàn Quốc) gì đó với data map từ Vietmap, cái này nó chỉ đường khá ngu và hơn nữa, trong khi Vietmap đã cập nhật bản đồ 06-2019 thì em vẫn còn đang ngụp lặn với phiên bản 01-2109. Đúng con ghẻ có khác
Hỏi sách hướng dẫn của đầu AVN thì không có mà nó nói là anh có thể vào help trực tiếp trên đầu AVN mà coi, ôi mẹ ơi, vào coi mà nó mờ câm, zoom in thì nó vỡ ra khỏi coi được luôn:D

Tiện thể,đằng í cho mình hỏi..con Vietmap của mình khi vào cao tốc SG-TL nó vẫn báo max speed 120Km..vậy nó vẫn chưa update? Hồi trước Tết vừa rồi,có ra Cường Nga update lại mà sao nó không báo nhể?Lâu lâu thấy nó vẫn có vẻ kết nối GPS chậm như rùa..tại sao nhể? có cách gì tự làm khắc phục được không? hay phải đem ra Vietmap cho nó làm? ..Tháo thẻ ra sao,mìn đéch bít..đang xài con Pioneer 2850-BT..

Hạng C
23/1/06
618
20.194
93
51
Nó chỉ có 1 cổng USB data thôi bác (no port for SD card), các cổng USB còn lại (total 4 port USB for charge) dành cho charge

Làm biếng nữa thì tháo thẻ mang ra trần phú-huỳnh mẫn đạt kêu nó làm cho. Tháo cẩn thận mấy cái đầu dỏm hay bị kẹt thẻ lắm

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Nó chỉ có 1 cổng USB data thôi bác (no port for SD card), các cổng USB còn lại (total 4 port USB for charge) dành cho charge
Hình như avn của a xài android rồi hay sao ấy. Sedona bản cũ vẫn dùng thẻ

Hạng C
23/1/06
618
20.194
93
51
AVN của Kia Sedona là hàng OEM và không dùng phiên bản S1 của Vietmap (dùng cho app bản đồ của Vietmap) mà dùng E3M của HQ. Version của nó hiện nay là như hình - mục dưới cùng của tran download trên VM website :D
Đen vãi

Vietmap S1 quý 2 cho thaco có rồi đó a. Ko update online được thì a cắm thẻ vô laptop rồi chép đè dữ liệu vô là ok

Attachments

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.957
93
AVN của Kia Sedona là hàng OEM và không dùng phiên bản S1 của Vietmap (dùng cho app bản đồ của Vietmap) mà dùng E3M của HQ. Version của nó hiện nay là như hình - mục dưới cùng của tran download trên VM website :D
Đen vãi
Con ghẻ thì chịu khó chờ xíu nha :).

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Đen vãi
Vậy xe anh bản fl chắc ko giống bản cũ rồi