Thảo Luận Chung Làn khẩn cấp

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Khi nào xếp hàng thành thói quen, xếp hàng mà ko thấy khó chịu thì mới mong xh tốt lên đc.
Em kể chuyện này,
Hôm em dẫn nhóc đi chơi, đang xếp hàng đợi mua vé, e đứng cách anh trc đang mua vé 1 bước chân, thằng nhóc cứ háo hức chồm sát lên em phải nắm tay nó và giải thích nó giữ khoảng cách, vừa lịch sự vừa an toàn cho con, lỡ chú đó lùi hay quay người lại trúng con sao. Vừa xong thì sau lưng thúc đít em, kiểu thấy hở ra 1 bước chân muốn điền vào chỗ trống vậy, e quay lại nói chị vội mời chị lên trên chứ tôi ko bước lên đâu, chỉ ko chịu lên mà đứng lầm bầm, e chỉ lên trên nói chị thấy ng ta đang mua vé ko, chen lên cũng có mua đc đâu.
Hazz

Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
Mình không bao giờ có lỗi; lỗi là của thiên hạ, của xã hội, của nhà nước, ... Mình luôn luôn đúng, nếu mình sai là do thằng đối diện sai.
:D:D:D Bác phát biểu hệt như mấy bác ở trên VFF. Em là em điên mấy thằng H, A, T,... này lắm rồi

Hạng C
3/6/16
544
12.158
93
Qua vào sb có 1 chú tầm 20-25t chui một hơi qua mấy dây chắn lên đứng đầu hàng check in 3-4 chục người, ngay trước ông nước ngoài có con nhỏ đứng trên cùng. Ông kia tròn mắt luôn >.< Mấy ng sau nhao lên nói mà vẫn trơ trơ đến khi mình lên bảo anh ko đi xuống cuối hàng tôi mời ANHK đến mới cun cút khoác balo đi xuống.
Cái "trò" này bay nội địa thấy hoài. Bay quốc tế về chuyển qua NĐ thấy xấu hổ cho dân mình.

Hạng B2
27/5/13
405
1.245
93
Mình không bao giờ có lỗi; lỗi là của thiên hạ, của xã hội, của nhà nước, ... Mình luôn luôn đúng, nếu mình sai là do thằng đối diện sai.
Em đề nghị bác tự ứng cử vào HDND hay ĐBQH gì đó đi nhe...lúc đó em sẽ bầu cho bác

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Em đề nghị bác tự ứng cử vào HDND hay ĐBQH gì đó đi nhe...lúc đó em sẽ bầu cho bác
Bác bầu cho cái bác mà mình quote đó. Mình chỉ diễn giải cách suy nghĩ của bác ấy thôi.