Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Tui đọc lại comment của mình và thêm vào chữ "có" thành "có mấy nick", để không có ý nói tất cả mọi người khen máy dầu. Nếu anh bị động chạm tui xin lỗi.
Tui cũng xem lại trước mình có thấy ai up hình gì đâu nhỉ. Tui cũng không cần uy tín gì trên đây nên cũng chẳng cần ngụy biện gì.
Anh không biết tui nhưng tui nhớ hình như anh chạy và đã review sonata thì phải.
Đúng rồi t có nói t đang đi Sorento đâu? Còn lái thử thì đơn giản lắm a ơi, free xăng luôn à
T cũng chả ngại động chạm gì cả, vì ngại tôi đã chả thèm comment vs a. T chỉ ghét kiểu chửi đổng, nói bâng quơ thôi
Còn ảnh thì đây a tìm kiểu gì mà k thấy vậy?

Attachments

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Đúng rồi t có nói t đang đi Sorento đâu? Còn lái thử thì đơn giản lắm a ơi, free xăng luôn à
T cũng chả ngại động chạm gì cả, vì ngại tôi đã chả thèm comment vs a. T chỉ ghét kiểu chửi đổng, nói bâng quơ thôi
Còn ảnh thì đây a tìm kiểu gì mà k thấy vậy?
Ờ nhỉ, tìm kiểu gì vậy ta?
Vậy anh cứ việc ghét, tui trên đây chỉ có bâng quơ vậy thôi. Mà tui cũng ghét kiểu đội mũ cho người khác, nào là ngụy biện, nào là chửi đổng. Ai nhột mà rảnh thì cứ vào mà chửi. Tui không rảnh bỏ cả đời ra uốn nắn người khác theo mình.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Con í sù du hai lan đơ mà b chạy k thấy mùi dầu thì khuyên chân thành b cần đi khám tai mũi họng gấp
Hihi
Vậy hả bác?
Em khám rồi, rất ổn bác ạ.
Vậy em cần khám gì nữa không?

Hạng B1
25/9/20
78
80
18
45
Xe mình đi hàng ngày, đã dí mũi ngửi từ lúc còn trong showroom kìa bác
Giờ bác ngửi lại đi. Ko có mùi gì thì:
1. Máy dầu Huy-Kia đi trước thời đại cả thế kỷ ấy.
2. Mũi bác có vấn đề. Hjhj
Theo mình thì 2 là cái chắc. Hãy nói sự thật để XH phát triển.
Nếu là 1 thì cho mình xin lỗi bác.

Tập Lái
28/10/10
6
0
1
1) Dầu đổ D0.0001S V. Xe nào ra sau ống bô củng nghe thoảng mùi, mùi dầu có chiều hướng chua. Mùi không đáng kể; mình và bx là tài mới đi đường trường 5.0-5.4l; đường thành phố 7+; chế độ chạy yêu thích Smart, chức năng yêu thích nhất: tự phanh và hỗ trợ an toàn và mát ghế.
2) Cam hành trình blackvue 2 channel có GPS, thảm Kata, chai vệ sinh da wurth (phải có để giữ vệ sinh da vì da sáng màu), chai vệ sinh kính (3m), khăn khô và ướt, 2 đèn LED nháy đỏ của michellin đề phòng xe nằm giữa đường, bơm michellin, pin kích ắc qui (sạt dc đt laptop...), cảm biến áp suất lốp stellmate.
3) Mấy lô giao đợt đầu (1->5) có lỗi chính gây nằm đường: lỏng jack -> gây chập chờn cảm biến. Số lượng trên hội và báo chí truyền thồng chắc không quá bàn tay / vài ngàn chiếc bây giờ đang chạy. Cửa đóng hơi mạnh tay tí xíu.
4) Showroom nào thì củng bán đồ chung chủ, thích sale nào mua sale nấy. Mình ở HCM ko góp ý dc.
Chia sẻ riêng: xe đạt giải thưởng quốc tế và safety pick. Không bị cắt quá nhiều option, muốn unlock full thì tầm 40-50tr nữa bên Tuấn Lý HN có, HCM thì chưa. Không có gì phải phàn nàn về em Sò kê từ ngày lái (vừa có bằng, ko đóng góp dc cảm giác lái là gì vì củng ko hiểu)
Thân.
bác cho hỏi unlock full bác nói là dòng nhập khẩu nội địa Hàn Quốc đúng ko, đang hóng dòng Sò dầu 2021 nhập nội địa từ Hàn về như trước đây Sò 2010 Limited chạy rất khoẻ và bền

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Máy xăng bác nhé , máy dầu ồn - ì - hôi , xe gia đình ko ai đi chọn máy dầu cả . Mấy con Santa Fe 2015-2016 nó nổ máy thì đầu ngõ bác còn nghe tiếng ấy nhé :)) .

Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
Em có vài ý kiến về xăng - dầu của Sò đời trước thế này.
1- Chi phí nhiên liệu thì dầu đỡ tốn hơn là chắc rồi.
2- Nhanh mạnh, trớn thì tùy cách lái của mỗi người mà bác cảm nhận khi chạy thôi.
3- Dầu có hôi không? Kiểu gì thì cũng hôi hơn xăng nhất là khi nổ máy chỗ không thoáng gió, người đứng ngoài ngửi hết (trong xe có thể không ngửi thấy). Nên bác chủ có muốn người khác hưởng mùi dầu không thì tùy.
4- Cái này quan trọng nhất, ai là người hay ngồi bên bác ghế phụ. Nếu là bx bác, hoặc bất kỳ ai, thì cho người ấy ngồi bên cả 2 con xe, xăng và dầu, rồi hỏi có khó chịu vì âm thanh không. Nếu không thì bác cứ chọn cái bác thích, còn có thì phải theo ý người đó thôi. Bx em ngồi sò dầu ghế phụ bị nhức đầu vì âm thanh máy dầu nó truyền thẳng vào đầu, em không thấy nhé. Nên em xăng thẳng tiến thôi :D.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Giờ bác ngửi lại đi. Ko có mùi gì thì:
1. Máy dầu Huy-Kia đi trước thời đại cả thế kỷ ấy.
2. Mũi bác có vấn đề. Hjhj
Theo mình thì 2 là cái chắc. Hãy nói sự thật để XH phát triển.
Nếu là 1 thì cho mình xin lỗi bác.
Xe mình đi hàng ngày, có lẽ mũi mình có vấn đề thật.
Thân