Tập Lái
12/3/16
4
2
3
44
Mer thôi bác ơi, XC60 làm gì có xe giao trước tết đâu mà lăn tăn

Tập Lái
28/12/18
8
6
0
27
Tiguan Allspace nhà Volkswagen xe 7 chỗ giá dưới 2 tỷ cũng đáng tham khảo lắm bác
Lăn tăn Mercedes GLC300 với Volvo XC40, XC60

• Like
Reactions: lazy man
Hạng B2
1/3/18
203
72
48
50
Nếu bạn đã đi xe sang rồi thì bạn tự quyểt định. Còn nếu bạn chưa từng thì tôi khuyên nên chọn Mer. Đi Mer thì ai cũng biết đó là xe sang, xe xịn. Còn Volvo thì đôi khi phải giải thích người ta mới biết. Thêm nữa, Volvo bây giờ đã bị Trung Quốc mua rồi. Tôi trước cũng lăn tăn như bạn và đã chọn Mer. Bây giờ thấy đúng
Mình đi xe của mình có vay mượn ai đâu mà giải thích - hãng xe thuộc tàu nhưng nó có SX ở tàu đâu. Mà hình như khựa mới mua 20% cổ phần của Daimler Benz đấy :)

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Thật ra cùng dòng, cùng mức tiền thì khó mà so sánh cho hết tính năng vì còn lệ thuộc người sử dụng.
Kể cả lên bảng so sánh cũng vẫn chưa qua được cái "Thích". Cứ thích chiếc nào thì mua chạy thôi :).

• Like
Reactions: patrick835
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
View attachment 2104809

Mình tính mua chiếc xe đưa gia đình đi chơi Tết, đang lăn tăn 2 chiếc này, nhờ anh em tư vấn giúp. Tiền cũng hạn hẹp, chỉ cố được đến đây, cuối năm chưa thu nợ được. Cảm ơn anh em.
ở VN nhiều cái lạ thật...
xe bình dân như Volvo và subaru thì toàn so với Mer và Porsch...o_Oo_O

Hay do giá tiền bằng nhau nên ko phân biệt được ta?

Tập Lái
22/5/19
21
21
3
31
Lol xe bình dân volvo
Ở VN nhiều người lạ thật, có được tiếp cận internet nhưng mà vẫn có mấy câu comment thấy phát ớn.
Có vẻ có tiền mua ô tô mà vẫn không biết dùng internet thì để đây cho học để tăng thêm 1 điểm IQ nhé: https://www.businessinsider.com/volvos-s90-luxury-brand-2017-5

Ngoài ra Mer với Porsche tuy cùng gọi là xe sang nhưng Mer không có cửa ngồi cùng mâm đâu mà đặt trong cùng 1 câu. LOL.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Trăm người ngàn ý.
Có bạn nói bên Mỹ xe rẻ lắm, qua bễn mà mua, cũng giống như phở Việt Nam rẻ lắm, về Việt Nam mà ăn :).
Có anh bạn, sau khi tư vấn 1 hồi, hỏi mình " Thế theo bác, loa center gắn ở đâu ? ở giữa hay ở cốp sau :("

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Lol xe bình dân volvo
Ở VN nhiều người lạ thật, có được tiếp cận internet nhưng mà vẫn có mấy câu comment thấy phát ớn.
Có vẻ có tiền mua ô tô mà vẫn không biết dùng internet thì để đây cho học để tăng thêm 1 điểm IQ nhé: https://www.businessinsider.com/volvos-s90-luxury-brand-2017-5

Ngoài ra Mer với Porsche tuy cùng gọi là xe sang nhưng Mer không có cửa ngồi cùng mâm đâu mà đặt trong cùng 1 câu. LOL.
bỏ tiền mua báo viết ko làm cho cái xe nó soang lên được... :)

Còn anh đọc lại xem em có so Mer với Porsche đâu...

Volvo vs. Mer và Subaru vs. Porsche :D