Hạng D
3/1/12
1.500
22.764
133
Volvo có
Lốp runflat là được sản xuất cho các thị trường mà đường của họ chất lượng cao, ko có ổ gà, ổ voi, đá hộc... như mình. Sợ nhất lốp runflat là bị đá chém, nó ko chịu nổi đâu, những bạn đi runflat mà đi phượt toàn phải chất 1 cái bánh sơ cua hết nửa cái cốp, phức tạp lắm, thay cũng đắt nữa. Cá nhân thì e cho rằng xài runflat ko phù hợp ở mình.

Nhớ có lúc rần rần cái vụ con S500 nằm đường ngoài Quảng Bình chờ xe mang lốp khác ra thay.

• Like
Reactions: zero911 and rottie
Hạng B2
5/11/19
190
1.303
93
Mình tính mua chiếc xe đưa gia đình đi chơi tết, đang lăn tăn 2 chiếc này, nhờ anh em tư vấn giúp. Tiền cũng hạn hẹp, chỉ cố được đến đây, cuối năm chưa thu nợ được. Cảm ơn anh em
Bác lập bảng so sánh từng chi tiết . Với giá tiền "hạn hẹp" thì chiếc volvo hơn tất cả mọi mặt trừ thương hiệu.
Tính nằng đáng mua nhất của volvo là hệ thống trợ lái lưu thông ở việt nam rất cần, bác cứ đi thử. Nếu nghĩ hệ thống này không quan trọng thì đừng mua volvo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/11/19
190
1.303
93
Chưa có xe demo thì ở đó chơi chờ xe bảo dưỡng. chắc chủ xe sẽ cho bác thử chút, nêu bác nhờ.

Hạng C
14/7/19
848
31.872
96
Hnay em mới qua showroom, té vô ngồi thử xc40 đầu tiên, nhưng ra ngay & lun. E nhỏ con mà bước vô 2 ghế trước còn thấy chật chội tù túng, chỉ thấy có dàn loa harman kardon, 2 hàng ghế sau thì lưng thẳng đứng, ko ngã lưng dc mà cái khoang cốp hành ly sao lại rộng bà cố. Ngồi sau mà đi tầm 2-3h chắc chịu ko nổi. Giá lăn bánh tầm 1ty950
Qua XC60 thì quá ưng, nội thất, ghế trước sau đều thoải mái, mà nó ko xài loa harman. Hỏi sale thì nói là dòng cao cấp của volvo gì đó nên ko thấy hiệu j lun. Ko có cửa hít, nhưng đóng nhẹ cái là vô, nghe cứng cáp hẳn. Máy 2.0 nhưng có turbo rồi supercharged nữa nên công suất gần 320hp, khung gầm chasis các kiểu cảm nhận cứng cáp nên đi xa sẽ đầm chắc. Tiếc hnay ko có xe demo chạy thử. Em ghé ngẫu nhiên ko hẹn sale mà thấy 5-6 KH khác nhau cùng xem xe. Mà bgio đặt cọc 200c thì phải tháng 4 mới nhận xe. Đắng mề
Chưa nói vấn đề cnl quan tâm.
Nó ráp ở đâu?

Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
59.424
113
Hnay em mới qua showroom, té vô ngồi thử xc40 đầu tiên, nhưng ra ngay & lun. E nhỏ con mà bước vô 2 ghế trước còn thấy chật chội tù túng, chỉ thấy có dàn loa harman kardon, 2 hàng ghế sau thì lưng thẳng đứng, ko ngã lưng dc mà cái khoang cốp hành ly sao lại rộng bà cố. Ngồi sau mà đi tầm 2-3h chắc chịu ko nổi. Giá lăn bánh tầm 1ty950
Qua XC60 thì quá ưng, nội thất, ghế trước sau đều thoải mái, mà nó ko xài loa harman. Hỏi sale thì nói là dòng cao cấp của volvo gì đó nên ko thấy hiệu j lun. Ko có cửa hít, nhưng đóng nhẹ cái là vô, nghe cứng cáp hẳn. Máy 2.0 nhưng có turbo rồi supercharged nữa nên công suất gần 320hp, khung gầm chasis các kiểu cảm nhận cứng cáp nên đi xa sẽ đầm chắc. Tiếc hnay ko có xe demo chạy thử. Em ghé ngẫu nhiên ko hẹn sale mà thấy 5-6 KH khác nhau cùng xem xe. Mà bgio đặt cọc 200c thì phải tháng 4 mới nhận xe. Đắng mề
mua đi Sti.
Mốt chia lại anh. :D

• Haha
Reactions: Steven_Civic