Hạng B2
14/3/14
202
309
63
Hai đứa cùng cha khác mẹ nên hai tính cách phải khác chứ các Bác. Vì thế nên người yêu mỗi đứa sẽ khác nhau thôi, Lx thì yêu người thành phố hơn, Lan thì thích người nông thôn và đồi núi,...:3dgoidien:
Còn về giá thì không cao nha các Bác. Chắc do các Bác nghĩ Toy bình dân nên thấy giá này quá chát thôi. Bên Mỹ con này full như hình là 90k rồi đó các Bác, trong khi Lx570 bản thường 93k, máy như nhau, thuế và option thì sàn sàn nhau,... Em tính sơ sơ là các Bác biết giá cao hay thấp liền.:3danbanh:

Hạng B2
28/9/11
148
20
18
TP.HCM
www.toyotasaigon-tesc.com
Em dự là giá mà bác chủ thread đưa ra có thể mua được 2 chiếc Landcruiser do Toyota Vn phân phối.
Có mấy bác nói Toyota cắt bớt option cũng không đúng,vì những xe nhập khẩu không sản xuất cho thị trường VN. Chỉ mấy xe lắp ráp trong nước là ít option hơn xe cùng loại ở nước ngoài

Bán xe Toyota Innova-Altis-Vios-Camry-Fortuner-Yaris Giá rẻ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bl3399 and thaigia
Hạng B1
2/2/15
96
89
18
41
5,5 tỏi, em bỏ 3,5 tỏi mua con xe nhập EU, số còn lại bỏ ngân hàng, tiền lãi đủ để bù lại một số thứ mà người ta hay nói nó không 'lành' bằng toy.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Một bằng chứng sống chứng minh: "Lex chỉ là một cái tên khác của Toy, không phải một thương hiệu hạng sang thực sự".
Người nào chót bỏ ra tiền tỷ mua cái logo Lex có lẽ không tránh khỏi trạnh lòng. Đây là lý do mà Lex luôn bị đuối khi đứng cạnh B, M, A.
Uhm nhỉ, Lex cũng là Toy chứ sang gi đâu, mà Toy thì cũng chỉ do dân ta cuồng thôi chứ so với Chevrolet, Kia, huynday, Mazda, Ford thua xa, chuối hơn hẳn.
Nên suy ra Ls460L, Lx570, Rx350... Đc cái logo ko sao mà so đc với Cruze, K5, Sonata, Focus, Everest, Cx5, Sorento... Quá chính xác , hôm qa e đi cafe đâu xe gần chiếc Ls460L thấy cũng là màu đen giống các xe khác mà nó "bóng lưỡng" thấy nó quê quê hèn hèn gì đâu :3dcuoi:

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Uhm nhỉ, Lex cũng là Toy chứ sang gi đâu, mà Toy thì cũng chỉ do dân ta cuồng thôi chứ so với Chevrolet, Kia, huynday, Mazda, Ford thua xa, chuối hơn hẳn.
Nên suy ra Ls460L, Lx570, Rx350... Đc cái logo ko sao mà so đc với Cruze, K5, Sonata, Focus, Everest, Cx5, Sorento... Quá chính xác , hôm qa e đi cafe đâu xe gần chiếc Ls460L thấy cũng là màu đen giống các xe khác mà nó "bóng lưỡng" thấy nó quê quê hèn hèn gì đâu :3dcuoi:
Bác hiểu nhầm ý e rồi. E không nói Lx570 hay Lancruiser nhìn nó hèn hèn. E đang nói đến một thực tế về cách định vị thương hiệu Lex nó rất có vấn đề.
1. Design quá giống nhau, có thể k phải tất cả nhưng về cơ bản những xe cùng khung gầm là khó nhận dạng giữa Toy và Lex. Một người sang trọng dù mặc chiếc áo có tốt đến mấy, đắt đến mấy cũng không bao giờ muốn áo mình giống áo thằng ăn mày.
2. Định vị mức giá ở một vài thị trường quá sát nhau, trong khi một vài thị trường khác lại chênh quá lớn.
Ở thị trường giá sát nhau người ta sẽ hiểu: Lex k phải một thương hiệu, nó là một cái tên khác, một phiên bản bản khác của Toy.
Ở thị trường chênh nhau quá lớn như ở VN từ trước đến nay, rõ ràng người ta vẫn nghĩ: Lex quá sang trọng so với Toy nên giá cao như vậy là xứng đáng.

Cái này e nói cách đây 6 năm nhưng chả ai dám công nhận, giờ thì dân Vịt mới có dịp để chiêm nghiệm lại cả ba điều trên để đặt ra câu hỏi: "Liệu có phải mình đang mặc cái áo của thằng ăn mày gắn mác Gu xì với giá đắt hơn hàng Gu xì thật?"
Nếu là e chắc chắn e sẽ rất buồn vì sự lựa chọn của mình.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bác hiểu nhầm ý e rồi. E không nói Lx570 hay Lancruiser nhìn nó hèn hèn. E đang nói đến một thực tế về cách định vị thương hiệu Lex nó rất có vấn đề.
1. Design quá giống nhau, có thể k phải tất cả nhưng về cơ bản những xe cùng khung gầm là khó nhận dạng giữa Toy và Lex. Một người sang trọng dù mặc chiếc áo có tốt đến mấy, đắt đến mấy cũng không bao giờ muốn áo mình giống áo thằng ăn mày.
2. Định vị mức giá ở một vài thị trường quá sát nhau, trong khi một vài thị trường khác lại chênh quá lớn.
Ở thị trường giá sát nhau người ta sẽ hiểu: Lex k phải một thương hiệu, nó là một cái tên khác, một phiên bản bản khác của Toy.
Ở thị trường chênh nhau quá lớn như ở VN từ trước đến nay, rõ ràng người ta vẫn nghĩ: Lex quá sang trọng so với Toy nên giá cao như vậy là xứng đáng.

Cái này e nói cách đây 6 năm nhưng chả ai dám công nhận, giờ thì dân Vịt mới có dịp để chiêm nghiệm lại cả ba điều trên để đặt ra câu hỏi: "Liệu có phải mình đang mặc cái áo của thằng ăn mày gắn mác Gu xì với giá đắt hơn hàng Gu xì thật?"
Nếu là e chắc chắn e sẽ rất buồn vì sự lựa chọn của mình.
Bác quá phóng đại sự so sánh, thành ra người đọc vẫn thấy rõ định kiến của Bác.
Bác nói áo An Phước gắn mác Gucci may ra dễ nghe hơn.

Nói gì thì nói, chiến lược kinh doanh, phương thức Marketing, cũng như các quy trình kiểm soát công việc của Toyota đã được đưa vào nhiều sách giáo khoa về quản trị của Mỹ. Không đơn giản để được thừa nhận như vậy đâu.

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Giá ở Mỹ chênh nhau có vài nghìn đồng bạc, về đây chênh nhau 200 triệu là đúng rồi còn gì các bác chê :D.

Land hơn LX570 ở cái dàn giảm xóc của nó phù hợp với điều kiện off-road hạng nặng hơn là LX570. Ở Trung Đông lắm tiền nhiều của xăng không thiếu người ta vẫn chọn Land 5.7 để đi sa mạc nhiều hơn là dùng LX570. Land sinh ra trong điều kiện khắc nghiệt nhất nên nhìn body của ẻm dù xấu nhưng bù lại sức chịu đựng cực kì bền bỉ trong mọi điều kiện :D. Còn LX570 giống như một anh chàng nhà có điều kiện đi tập thể hình bụng 6 múi, người đầy cơ bắp.

Em chém vậy thôi chứ ở Việt Nam em nghĩ đúng là thật khó hiểu khi đi mua con Land Cruiser giá này :D.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Bác quá phóng đại sự so sánh, thành ra người đọc vẫn thấy rõ định kiến của Bác.
Bác nói áo An Phước gắn mác Gucci may ra dễ nghe hơn.

Nói gì thì nói, chiến lược kinh doanh, phương thức Marketing, cũng như các quy trình kiểm soát công việc của Toyota đã được đưa vào nhiều sách giáo khoa về quản trị của Mỹ. Không đơn giản để được thừa nhận như vậy đâu.
Chỉ có quản trị chất lượng của Toy là nổi tiếng nhất và được nhiều nước học hỏi. Nhưng nó chỉ phù hợp để sản xuất chi tiết cơ khí thôi bác nhé. Sau sự cố lỗi chân ga điện tử của Toy trên toàn thế giới năm 2009 nó đã bị loại ra khỏi kệ sách giáo trình ở Mỹ và châu âu. Bác nên cập nhật và sử dụng tư duy một chút.
K nên lấy tựa đề một cuốn sách để tranh luận với người khác cứ như mình là tác giả của cuốn sách ấy

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chỉ có quản trị chất lượng của Toy là nổi tiếng nhất và được nhiều nước học hỏi. Nhưng nó chỉ phù hợp để sản xuất chi tiết cơ khí thôi bác nhé. Sau sự cố lỗi chân ga điện tử của Toy trên toàn thế giới năm 2009 nó đã bị loại ra khỏi kệ sách giáo trình ở Mỹ và châu âu. Bác nên cập nhật và sử dụng tư duy một chút.
K nên lấy tựa đề một cuốn sách để tranh luận với người khác cứ như mình là tác giả của cuốn sách ấy
Bác lại phóng đại nữa rồi:) Hỏi nhỏ, Bác có minh chứng cho phát biểu chắc nịch: "Loại ra khỏi kệ sách giáo trình ở Mỹ và châu Âu" không? Thêm nữa, em không biết Bác đã đọc nhiều sách đến cỡ nào mà lại bảo là em chỉ lấy tựa đề một cuốn sách để tranh luận?

• Like
Reactions: Matiz22
Hạng B2
6/11/15
160
101
43
27
Nhìn hàng ghế không gập được thành cái gường là thua rồi... Ở VN mình mua xe phục vụ gia đình là chủ yếu nên option gập ghế thành gường cho những chuyến đi xa vì có trẻ con là thế mạnh nhất...
Xe này nếu em mua em sẽ chọn FE kinh tế hơn hay PS càng tốt rất hợp với Gia đình VN.
5.5 tỏi mua mie con GLE 400 chạy cho sướng...
Toy thì cứ chạy lên 100KM/H gió nó cứ kêu ào ào bên tay nghe điện thoại không được.tiếng máy thì gầm lên như mấy chú FT vậy...nhức hết cả đầu.
1 lần đi land đi r nói nha bạn