Hạng C
21/10/15
770
5.428
93
Em kính chào các bác
Em mới nhảy xuống hố vôi dc mấy ngày với em land 2004
Xe em bị thiếu dầu cầu sau do phớt bị rách lớn,áp tết ko có thời gian tu sửa nên em nó bị đổ bệnh,cháy hết các vòng bi cầu sau,còn máy cái bánh răng lớn nhìn mắt thường ko thấy hiện tượng mòn hay vỡ gì cả,gara đã thay mới tất cả các vòng bi và lắp lại ,giờ xe chạy có tiếng hú nhỏ ở cầu sau khi tăng tốc , em muốn hỏi là xe này dùng dầu cầu gì ga ra ở địa phương ko có kinh nghiệm làm cầu ko biết có thay đúng loại dầu không?em muốn thay thử dầu cầu rồi chạy đi sửa cho triệt để, gara làm thay phớt mới mà dầu cầu vẫn chảy ròng ròng em chán ko muốn quay lại bắt đền nữa,mong các cụ thông thái giúp em để em đi tạm,xe em đang rút hso vẫn chưa thể đi xa dc...
Chân thành cảm ơn các cụ,chúc các cụ mạnh khỏe....
Vụ cầu bị hú này em thấy ở gara gần cq của e có xử lý một lần, nói chung là phải thay chứ không sửa hết. Lúc đầu họ mua đến 2 bộ cam bãi, nhưng vẫn còn hú, cuối cùng phải dùng đồ hãng, hình như 40 củ thì phải!

Hạng D
14/8/13
2.527
13.747
113
Có 400 thì múc đc e nào số tự động ko các bác, về chạy lun ko sửa chữa ko. Thanks

Dư tiền mua land 80 AT, lâu lâu có con đẹp lên sàn. Land 80 vô chừng lắm :)

Đã phát hiện khu vệ sinh và khu giải trí rất sát nhau, land đổ xăng giống chị em nhể!!!

Ghế hãng em đây, tem mác em bóc hết rồi. Da nhăn tự nhiên ạ.
View attachment 607752

Ghế lô rồi, quay lại chỗ bán mắng vốn đòi lại tiền thôi bác.

Em kính chào các bác
Em mới nhảy xuống hố vôi dc mấy ngày với em land 2004
Xe em bị thiếu dầu cầu sau do phớt bị rách lớn,áp tết ko có thời gian tu sửa nên em nó bị đổ bệnh,cháy hết các vòng bi cầu sau,còn máy cái bánh răng lớn nhìn mắt thường ko thấy hiện tượng mòn hay vỡ gì cả,gara đã thay mới tất cả các vòng bi và lắp lại ,giờ xe chạy có tiếng hú nhỏ ở cầu sau khi tăng tốc , em muốn hỏi là xe này dùng dầu cầu gì ga ra ở địa phương ko có kinh nghiệm làm cầu ko biết có thay đúng loại dầu không?em muốn thay thử dầu cầu rồi chạy đi sửa cho triệt để, gara làm thay phớt mới mà dầu cầu vẫn chảy ròng ròng em chán ko muốn quay lại bắt đền nữa,mong các cụ thông thái giúp em để em đi tạm,xe em đang rút hso vẫn chưa thể đi xa dc...
Chân thành cảm ơn các cụ,chúc các cụ mạnh khỏe....

Vào hãng đi bác, xem tình hình thế nào. Sữa chữa trong hãng rất chuẩn, nếu như phụ tùng đắt qua thì kiếm hàng bãi.

số MT có 1 xị rưỡi máy công lông biển số quảng linh và 1 con MT 2004 hàng zả cầy Vơ Tám mẽo biển số vũng tàu ô cấp zá 4 xị rưỡi

:3dtanghoa::3dtanghoa::3dcuoi: @ngtatliem @thuandd

4 đệ tử của đại ca to cao nhỉ.4 ông này mà đi đòi nợ cho đại ca sứt thì bố thằng nào dám xù quỵt nhỉ

:3dup::3dup:

ờ mà hình như Hố xí LDVN cuối 2005 có pha xê lông đến 2006 thì lại không có Pha xê lông rồi 2007 thì lại có pha xê lông.em cũng éo biết là tại sao?giờ em đang nái pô che thì là đèn lét tự động hết à
em chuẩn bị đc nái con này Hí hí

Đúng rồi ạ, em cũng thấy đời đầu 205 lúc mới đổi form là xeon, tới 206 thì cắt, 207 thì trở lại. Nhức óc với bọn LDVN.
Bác Riaphuoc sướng quá, Pô Che là chạy chắc phê lắm rồi, mấy em hổ báo chân dài này tốn kém ớn lắm, rớt giá kinh dị nữa. Em chỉ hóng hớt thôi, hy vọng land300 ra sớm, land200 sắp rớt giá thê thảm để em dc nhờ :3dcuoi:

Trâu nhà em mất cái này bác nào biết bán ở đâu không đặt hãng mất công wa.
View attachment 607935

đặt hãng đi bác, giá hạt dẻ. Xe em cũng mất, bữa ship 2 lọc máy lạnh sơ cua, em đặt luôn. Nếu hãng có thì giá hạt dẻ như ly cafe bụi saigon thôi.

LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Hạng C
26/3/07
743
3.868
93
Em lại mang sang đây cho xôm.
Mời các thánh vào chém mức độ ăn uống của Trâu nhà em. Tổng xèng hết 3.500.000 vnd. Em bơm tại cây Petrolimex. Lần này mạnh dạn chơi A95. Lần đầu bơm 2tr ngày 27 tết. Lần 2 bơm 1,5tr ngày 3 tết. Em bơm cả 2 bình và chạy cả 2 bình. Bình phụ chạy ít hơn. Trước khi bơm cả 2 bình đều đã báo đèn vàng. Giờ còn ngần này xăng trong cả 2 bình và số km đã chạy. Chủ yếu em chạy đường trường. Có lúc 7 người và hàng, có lúc 1 mình em (trước Tết). Có lúc 9 người = 5 lớn + 4 trẻ con ( Trong tết). Trước khi đi thì em thay dầu castrol magnatec 5W-30. Chạy đều ga 80 km/h. cao nhất cũng chỉ đến 90 km/h, kể cả trên đường cao tốc cho đi 100 km/h.
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Mời các thánh vào chém mức độ ăn uống của Trâu nhà em. Tổng xèng hết 3.500.000 vnd. Em bơm tại cây Petrolimex. Lần này mạnh dạn chơi A95. Lần đầu bơm 2tr ngày 27 tết. Lần 2 bơm 1,5tr ngày 3 tết. Em bơm cả 2 bình và chạy cả 2 bình. Bình phụ chạy ít hơn. Trước khi bơm cả 2 bình đều đã báo đèn vàng. Giờ còn ngần này xăng trong cả 2 bình và số km đã chạy. Chủ yếu em chạy đường trường. Có lúc 7 người và hàng, có lúc 1 mình em (trước Tết). Có lúc 9 người = 5 lớn + 4 trẻ con ( Trong tết). Trước khi đi thì em thay dầu castrol magnatec 5W-30. Chạy đều ga 80 km/h. cao nhất cũng chỉ đến 90 km/h, kể cả trên đường cao tốc cho đi 100 km/h.
View attachment 608275
View attachment 608276
2.956 vnđ một km, rẻ còn hơn Taxi ghẻ :)

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
View attachment 608275
View attachment 608276
bẩm các cụ ,các thánh LFC các cụ cứ bẩu là dưới 14 lít cho 100 km là các cụ sạo nhồn nha.dưới đây là thông số của nhà sản suất công bố đối với xe mới xuất xưởng ạ
-city :18 lít
-Highway 15 lít
-combine 16.8 lít
.các cụ cố gắng mở mắt to ra mà đọc nha.nhà sản xuất cũng nói rất rõ là loại máy này rất tốn nhiên liệu nên tốn nhiều tiền để đổ xăng.vòng đời là 400.000 km
http://mywikimotors.com/toyota-1fz/

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
bẩm các cụ ,các thánh LFC các cụ cứ bẩu là dưới 14 lít cho 100 km là các cụ sạo nhồn nha.dưới đây là thông số của nhà sản suất công bố đối với xe mới xuất xưởng ạ
-city :18 lít
-Highway 15 lít
-combine 16.8 lít
.các cụ cố gắng mở mắt to ra mà đọc nha.nhà sản xuất cũng nói rất rõ là loại máy này rất tốn nhiên liệu nên tốn nhiều tiền để đổ xăng.vòng đời là 400.000 km
http://mywikimotors.com/toyota-1fz/
đi được 400K Km em sẽ cho là MO lại cho nó mới như ngày đầu luôn :)
Em độ thay tất tần tật không làm Mo không tới 100 chai :)