Hạng D
21/10/08
3.646
69.949
113
Miền Không Xác Định
Re:Land Rover LR4 – 2010 Lexus GX 460 – 2010 Mercedes-Benz GL450: chiến binh sa

vwbeetle nói:
xét về kích thước thì con gx to hơn con glk rồi, glk làm gì có cửa. nhung nếu xét về thương hiệu thì mẹc đẳng cấp hơn léc xục rồi.có thể gx ngon lành hơn glk nhưng nó vẫn chỉ là léc xục thôi. giống như canon 1ds thì dữ thật đấy nhưng vẫn phải cúi chào anh bạn leica m9 mặc dù leica bé hơn con canon vật vã kia nhiều.và một điều nữa mà bác không thể chối cãi là con đường của dân chơi xe bao giờ cũng bắt đầu bằng xe hàn, toy... nhưng léc xục không phải là đoạn kết mà chỉ là bước đệm để lên bim, mec audi....và dần dần là porsher,lambro, ferarri,  bentley, rr, maybach,bugati thôi bác ơi.em nói bác đừng buồn chứ bác chỉ giỏi kiếm chuyện chọc ghẹo người khác thôi.mà đa số các bác trong này đều bị bệnh như vậy cả.căn bệnh của một số thành viên trong TF
chuckyminh nói:
nqkhanhn nói:
chuckyminh nói:
oh ...vậy là GX hơn GL à
Bác đừng mừng vội!:)Có 1 em GL hơn GX của bác đó
Đó là GL K hả bác ??

Bác này thì mở miệng ra không thể không quát từ "đẳng cấp" hay sao? Người ta đang so sánh về tính năng offroad thực tế của 3 xe chứ có đem khoe xe đâu? Lao nguyên chiếc Mẹc xuống vũng sình rồi chống nạnh hô to "đẳng cấp" à?
Giữa xa mạc mênh mông..người ta cần 1 chiếc xe tốt, không hư hỏng bất thường, không bị sa lầy...sinh tồn bằng thực lực, không có chỗ cho mấy gã khoe khoang.
Bởi vậy không bị mọi người "ngoấy" mới lạ!

Hạng B2
9/4/10
115
0
0
39

vwbeetle nói:
xét về kích thước thì con gx to hơn con glk rồi, glk làm gì có cửa. nhung nếu xét về thương hiệu thì mẹc đẳng cấp hơn léc xục rồi.có thể gx ngon lành hơn glk nhưng nó vẫn chỉ là léc xục thôi. giống như canon 1ds thì dữ thật đấy nhưng vẫn phải cúi chào anh bạn leica m9 mặc dù leica bé hơn con canon vật vã kia nhiều.và một điều nữa mà bác không thể chối cãi là con đường của dân chơi xe bao giờ cũng bắt đầu bằng xe hàn, toy... nhưng léc xục không phải là đoạn kết mà chỉ là bước đệm để lên bim, mec audi....và dần dần là porsher,lambro, ferarri,  bentley, rr, maybach,bugati thôi bác ơi.em nói bác đừng buồn chứ bác chỉ giỏi kiếm chuyện chọc ghẹo người khác thôi.<span style=""color: #ff0000;"">mà đa số các bác trong này đều bị bệnh như vậy cả.căn bệnh của một số thành viên trong TF</span>
chuckyminh nói:
nqkhanhn nói:
chuckyminh nói:
oh ...vậy là GX hơn GL à
Đó là GL K hả bác ??
Ơ bác này sao lại vơ đũa cả nắm vậy? Em để ý thấy những bài của bác đa số "chọc hông" người khác thì đúng hơn :mad: Để người khác khỏi châm chọc em nghĩ bác nên coi lại thái độ của những bài viết của bác thì đúng hơn!
Rgds,

Hạng D
25/7/09
1.281
36
58
38
Chi hội MAFC & HKMB ^O^

vwbeetle nói:
tôi hoàn toàn nhất trí với bác, nhưng vấn đề là bác chuckyminh và bác khanh này thừa biết con gx mắc tiền hơn con glk nhưng cố tình châm chọc , tạo cảm giác châm chọc là văn hoá của Toy box ngay cả bác quan chức của chi hội mà cũng phát biểu như vậy thì tôi bó tay.
Hehe, chắc hai ông này cùng hội HKMB nên định hội đồng "bắt nạt" bác đó :D Để em "trị" hai ông giúp bác heng? Ông Khánh thì em trị xong rồi, còn cha Chucky thì em còn một "món" nữa là xơi ổng nốt :p hay bác vào đường link dưới chữ ký em để vào cùng em trị hai ông đó nhé!:D

Hạng D
5/4/07
1.793
326
83

Cứ chỗ nào có ông " con bọ" bu vào là chỗ đó có chiện cãi nhau, có bé xé ra to, chán

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon

couto nói:
Cứ chỗ nào có ông " con bọ" bu vào là chỗ đó có chiện cãi nhau, có bé xé ra to, chán
hehe ..bác cu to này tệ thật .--...toàn nói sự thật

TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC

tới hẹn lại lên ,cãi nhau tiếp hehe ...ai thích âu thì đi âu... ai thích á  thì đi á....âu thì mê mệt cái doanh số bán xe của á ..cỏn á thì mê mệt cái phong cách, đẳng cấp của âu
có ai giết dc ai đâu... các bác cứ tập trung ném đá mấy cái xe đi cho sale nó hạ giá xe, chứ ném nhau chi...em thấy xấu nhất, phong cách nhất, off ngon nhất, bán mất giá nhất  là con LR4

Hạng B2
10/12/09
232
67
28
36
hồ chí minh

,đẳng cấp đẳng cấp.haha
xxmagicxx nói:
vwbeetle nói:
xét về kích thước thì con gx to hơn con glk rồi, glk làm gì có cửa. nhung nếu xét về thương hiệu thì mẹc đẳng cấp hơn léc xục rồi.có thể gx ngon lành hơn glk nhưng nó vẫn chỉ là léc xục thôi. giống như canon 1ds thì dữ thật đấy nhưng vẫn phải cúi chào anh bạn leica m9 mặc dù leica bé hơn con canon vật vã kia nhiều.và một điều nữa mà bác không thể chối cãi là con đường của dân chơi xe bao giờ cũng bắt đầu bằng xe hàn, toy... nhưng léc xục không phải là đoạn kết mà chỉ là bước đệm để lên bim, mec audi....và dần dần là porsher,lambro, ferarri,  bentley, rr, maybach,bugati thôi bác ơi.em nói bác đừng buồn chứ bác chỉ giỏi kiếm chuyện chọc ghẹo người khác thôi.mà đa số các bác trong này đều bị bệnh như vậy cả.căn bệnh của một số thành viên trong TF
chuckyminh nói:
nqkhanhn nói:
chuckyminh nói:
oh ...vậy là GX hơn GL à
Đó là GL K hả bác ??

Bác này thì mở miệng ra không thể không quát từ "đẳng cấp" hay sao? Người ta đang so sánh về tính năng offroad thực tế của 3 xe chứ có đem khoe xe đâu? Lao nguyên chiếc Mẹc xuống vũng sình rồi chống nạnh hô to "đẳng cấp" à?
Giữa xa mạc mênh mông..người ta cần 1 chiếc xe tốt, không hư hỏng bất thường, không bị sa lầy...sinh tồn bằng thực lực, không có chỗ cho mấy gã khoe khoang.
Bởi vậy không bị mọi người "ngoấy" mới lạ!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

so sánh mer với lexus thì phải chạy mới biết, chạy xong còn ai mê lexus đâu :D:D

Hạng F
9/8/09
6.395
68.414
113
TFC
xaydungquocgia.com

vwbeetle nói:
tôi hoàn toàn nhất trí với bác, nhưng vấn đề là bác chuckyminh và bác khanh này thừa biết con gx mắc tiền hơn con glk nhưng cố tình châm chọc , tạo cảm giác châm chọc là văn hoá của Toy box ngay cả bác quan chức của chi hội mà cũng phát biểu như vậy thì tôi bó tay.
Ơ, bác này vô box Toy rùi nói năng loạn xạ, thiếu kiềm chế quá vậy.
Thớt này đang so về khả năng offroad của 3 xe SUV, chứ đâu phải vác 3 thằng ko cùng hạng? Mer tuy thua GL450, nhưng GL550 ko phải là vô địch là gì? Hơn cả LX rồi.:)GL offroad kém hơn cái xe chở nv của bác rùi còn gì:)
Còn bác nói dòng G thì ương nhiên Toy còn thằng khác để so sánh, nhưng ko cùng đẳng cấp nên chắc ko so được.

Bài đánh giá này của bọn khoai tây, nên kết quả chấp nhận được. Không thấy việc PR cho xe nào ở đây cả.