Hạng D
1/7/10
1.983
1.194
133
giaotoviet.com
khả năng xe này bị luộc túi khí rồi bán rẻ đây, ngoài đó thì chắc hàng nhập không chính hãng nhiều mà

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
cảm biến túi khí nằm sau đít xe á, đối đầu thì làm sao bung?

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bị bể cản nhựa và nát máy, nhưng khung còn nguyên, mà cảm biến túi khí nằm sau cái khung thì ko bung túi khí là đúng...

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Nhìn hình này chắc các bác cũng hiểu tốc độ và lực đâm rồi đấy nhỉ:
Lạng Sơn: Thêm một Toyota Prado bị tai nạn "nát đầu" không bung túi khí

Cái ghế gần cái volang vậy thì người lái ntn? Còn bảo như vậy chưa cần phải bung hả các thánh Toyota? Bộ các thánh mua xe ko cần tính năng an toàn hả? Sao mà bảo vệ quan điểm củ chuối 1 cách mù quáng và không bao h chấp nhận sự thật vậy! Trong trường hợp này theo kinh nghiệm xem video tai nạn thì tài xe này ko thắt dây an toàn nên cái ghế bị trượt lên và dự là chấn thương đùi và ngực. Và thêm giả thuyết nữa là do ko cài dây nên có thể hệ thống túi khí đã không hoạt động (cái này e đoán vì e chưa chạy prado TXL) bác nào đang đi thì thử ko cài dây xem tín hiệu airbag off có sáng ko!

Hạng C
19/6/15
621
810
93
Nhìn hình này chắc các bác cũng hiểu tốc độ và lực đâm rồi đấy nhỉ: View attachment 434405
Cái ghế gần cái volang vậy thì người lái ntn? Còn bảo như vậy chưa cần phải bung hả các thánh Toyota? Bộ các thánh mua xe ko cần tính năng an toàn hả? Sao mà bảo vệ quan điểm củ chuối 1 cách mù quáng và không bao h chấp nhận sự thật vậy! Trong trường hợp này theo kinh nghiệm xem video tai nạn thì tài xe này ko thắt dây an toàn nên cái ghế bị trượt lên và dự là chấn thương đùi và ngực. Và thêm giả thuyết nữa là do ko cài dây nên có thể hệ thống túi khí đã không hoạt động (cái này e đoán vì e chưa chạy prado TXL) bác nào đang đi thì thử ko cài dây xem tín hiệu airbag off có sáng ko!
Anh chỉ giùm ông nào nói không cần bung airbag trong trường hợp này đi.

• Like
Reactions: LoiVT