O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: LẮP CẢN SAU CHO FORD ESCAPE

@ Hòa thượng: bác cứ lắp đi, rồi sẽ biết ngay ấy mà ;). Tôi cũng đã bị phạt vì tội lắp cản cho xe Premacy (con xe đấy của thằng bạn, hôm đấy mượn đi có việc), mà cái cản đấy đâu có to giống mấy cái cản của Pajero, Landcruiser hay Isuzu trooper đâu, mà chỉ có 1 thanh sắt gắng vào dưới gầm thôi, thế mà cũng bị các chú CA gọi lại, may quá hôm đó các chú CA chưa uống cafe & ăn sáng cho nên chỉ phải "đóng phạt' có 100K :D. Sau quá đấy thằng bạn tôi cũng hãi, tháo ra cất kho rùi, đang chờ đem đi bán đồng nát :D

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Ngày xưa đông lắm bác hòa thượng ơi, ngay Kia CD5, Matiz mà cũng gắng cản trước giờ dẹp hết rồi.
Nói chung hên xui thôi, gặp lúc mấy chú đói là thứ gì cũng chơi hết. [:-][:-][:-][:-]

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: thich4banh

Em cũng sợ bị phạt nên chưa dám lắp, đợi đông đông một tí rồi hùa theo..
Lão hoà thượng này đúng là tát bùn theo mưa, xúi bẩy người khác lắp để cản để thử xem CA có phạt không rồi mình lắp hả :mad:

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

lúc truớc xe chú em cũng mất 1tr5 vì cái cản trước. Bi giờ nó nằm 1 đống ở nhà mà em cũng không dám mượn gắn chơi:D

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Còn cản sau có bị phạt không các bác? Em gắn rồi chạy vi vu có thấy bác nào hỏi thăm em đâu!

Tập Lái
21/12/04
30
1
0

Bác Mdz3 thân mến,

Tôi biết là bác muốn bảo vệ con xe xinh xắn của mình nên lắp thêm cản sau và hai bậc buớc hai bên hông xe. Tui cũng có 1 con ếcap giống bác nhưng thật sự mà nói thì trạng thái nguyên thủy xuất xưởng vẫn là tốt nhất. Vi cản sau sẽ kết nối với khung xe nên mọi va chạm sẽ tạo lực trực tiếp lên thân xe. Khi va chạm thấy cản sau bảo vệ được nước sơn chứ những "vết thuơng" ẩn tỳ đối v71i khung xe mình sẽ khó mà biết đựoc. Tôi đã không gắn cản sau vì những suy nghĩ này và muốn chia xẻ với bác thôi.

Bữa nào tôi và bác xem thử 2.3 và 3.0 khác nhau nhiều không nhé!

Chúc Giáng sinh vui vẻ!

Jack

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Tôi nghĩ con Escape 3.0 của bác chắc sẽ ko khác con 2.3 của tôi nhiều đâu mà chỉ uống xăng nhiều hơn mà thôi!!!

Tập Lái
21/12/04
30
1
0

Bạn Mzd3 thân mến,

Bạn nói rất đúng, con 3.0 của tôi tệ hơn 2.3 của bác là tốn xăng hơn và mắc tiền hơn nữa. Chán thật, nhưng số lượng người mua 3.0 nhiều hơn 2.3 đó. Chắc họ có lý do riêng phải không bác.:)