Hạng C
10/9/08
770
399
63
To bác Hoang:

Có thể do ảnh chụp nên bác thấy chói, còn lúc nhìn thật thì nó chỉ sáng bình thường. Với lại, hệ đèn này là ở tầm chân người ngồi, chứ không ngang tầm mắt, nên mấy khi họ nhìn xuống dưới. Ánh sáng ở đây chủ yếu là do được hắt từ dưới lên bác ạ.

Về cái ổ điện, chính vì suy nghĩ của em cũng thấy như bác nói, nên em đã phải chế đèn soi sáng chỗ đó để nhìn rõ khi thao tác. Tuy nhiên, em sẽ đổi sang sử dụng loại Lioa 3 ổ mà có công tắc cho từng ổ. Chắc là sẽ đỡ nguy hiểm hơn.

Thanks bác !

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Công nhận bác chủ thớt chịu khó mày mò thiệt, xe bác chắc là xe độ thêm nhiều tiện ích nhất OS :D

Hạng C
10/9/08
770
399
63
Thanks bác Gauxam !

Em lắp linh tinh như thế nên luôn phải đề phòng trường hợp bị chập. Do vậy em mới phải lắp cái automat (sẽ thay bằng cầu dao) đó.

Hạng D
21/11/06
1.083
8
38
Em thấy bác thích độ led quá,ok,miễn sao được thoã mãn là được.cẩn thận dây điện nhé bác!

Hạng D
3/12/07
1.434
2.654
113
trung thu đến nơi rồi, bác chủ thớt mà ở saigon, oánh xe đến chơi trung thu với bọn trẻ/con cái của các bác trong xóm, trẻ con mà ngồi xe bác thì khỏi cần đèn kéo quân còn gì, xanh đỏ tím vàng thích mê ly (e cũng thích nữa).:)
e hỏi ngoài lề là hình như nếu đèn trong xe mình quá sáng, cũng đuợc khuyến khích hay sao đó ( ảnh hưởng đến an toàn khi lái xe)

e khoái lắp đèn led màu trên la phông cho sáng trưng trong xe lên, khi đọc sách, nói chuyện buổi đêm khi vi vu trên đường, chẳng phải là hay hơn cứ lên xe là ngủ, hoặc tối um nhìn ra ngoài đêm đen

Hạng C
10/9/08
770
399
63
Thanks bác Tran và bác Ship !

Ngày chưa có vợ hai, em liên tục phải đi công tác bằng xe Huyndai Universe 45 chỗ, và đã học tập hệ thống đèn của nó. Tức là trong xe buổi tối vẫn có đèn cho sáng xe. Ngòai ra còn có 1 ngọn đèn nhỏ rọi xuống mỗi chỗ ngồi và có thể để đọc sách được (như trên máy bay). Mỗi hệ thống đèn đều có công tắc. Ví dụ khi cần sáng choang xe cho người lên xuống thì hệ thống đèn neon giữa xe được bật. Khi xe đã chạy, mọi người đã ổn định thì chỉ cần ánh sáng mờ mờ để không tối tăm quá. Ai thích đọc sách thì bất công tắc trên đầu,... Nói chung rất hợp lý bác ạ.

Hạng B2
19/8/09
418
12
18
pdkhoajp nói:
Thanks bác Gauxam !

Em lắp linh tinh như thế nên luôn phải đề phòng trường hợp bị chập. Do vậy em mới phải lắp cái automat (sẽ thay bằng cầu dao) đó.

Vì xe tôi là lão bà bà, cỗ lỗ sĩ; gần như toàn bộ hệ thống điện (chỉ trừ máy xe) là không qua công tắc. Tắt máy, rút chìa khóa, nhưng vẫn mở pha sáng lòa được. Tôi sợ sơ ý để quên một đèn nào đó (đèn trần chẳng hạn) thì sáng hôm sau là bình điện tèo, đề không nổi. Cũng đang tính bắc một cái automat tổng, nhưng chưa biết làm cách nào. Nay may quá Bác pdkhoajp đã làm rồi. Vậy Bác cho biết cụ thể về cái automat tổng này nhé: vị trí mắc, nếu có sơ đồ đấu dây thì càng tốt, loại automat, dòng max...
Cám ơn
Bác pdkhoajp nhiều nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội
Bó tay với cái xe của bác quá. Hôm nọ em đi trên đường cũng gặp 1 em SantaFe cũng lắp nhiều gương giống xe bác là em lại nhớ ngay tới bác :D