Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Lắp Loa siêu trầm cho Mit

shp
Tập Lái
24/10/05
10
0
0
Visit Site
Hôm nay, tôi ra chợ lắp một cái loa Sub sau cốp xe Mit gala, Thợ nó đấu trực tiếp vào một loa sau , thế có đúng không các Bác?. Tôi thấy vô lý thía nào ấy. Mong các Pác chit giáo

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
RE: Lắp Loa siêu trầm cho Mit

Móa ơi, kiểu nầy dễ tèo cái Head Unit lắm đấy bác, nhất là lúc hứng hứng nghe nhạc dance. Nên gắn amply riêng bác ạh, thiển ý của em là nó thế.

Trích đoạn: Ricky_do

Móa ơi, kiểu nầy dễ tèo cái Head Unit lắm đấy bác, nhất là lúc hứng hứng nghe nhạc dance. Nên gắn amply riêng bác ạh, thiển ý của em là nó thế.
mà không biết sụp của bác là sụp gì >sụp hơi (ampli và loa riêng )hay là sụp địên (loa +ampli chung trong cái hộp)
nếu là sụp địên thì chẵng có vấn đề gì
còn nếu là sụp hơi thì:
bác ấy nói đúng đấy bác!! :Dthứ 1 là gắn như thế thì mau tiêu cái head unit(đầu đĩa) vì công suất không đủ cung cấp
thứ 2 :là cái sụp muốn tạo tiếng lớn ,trầm,ấm thì phải là sụp có công suất cao ?vì thế công suất thực tế của đầu đĩa chỉ là 12x4 w mà thôi !! còn cái sụp ít nhất cũng phải là 300w mới nghe hay được !! như vậy là thiếu công suất cho sụp rồi !! bác nên mua thê cái ampli rời ,hàng nào cũng được ,tốt thì hơi đắt còn rẽ thì chơi cái của trung quốc cỡ trên dưới 1 triệu nhưng chất lượng âm thanh thì....... :D

Tập Lái
30/3/07
43
0
6
otosaigon.com

Nếu dùng thêm loa SW bác phải dùng amply 5.1 mới chuẩn bác ah, nó có đầu ra riêng cho loa SW.

shp
Tập Lái
24/10/05
10
0
0
Visit Site

Sub của tôi là loa điện Pác ợ, công suất cũng gần 300w. Nhưng đầu đĩa theo xe Mit đằng sau nó không có cổng cho sub mà chỉ co một jac chung cho cả AC và âm thanh thui. Ngoài cách như thợ nó làm ở trên . Các Pác còn cách lắp nào tối ưu hơn trong trường hợp này không

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Nghe qua là em biết bác mua Sub điện rồi, ku thợ này chẳng qua lười nên lấy nguồn audio từ cái loa sau luôn cho tiện, póchiếu :D Thôi chơi tuyển cái đầu đĩa khác đi bác, nghe "chất" hơn nhiều cái đầu 6 đĩa theo xe.

Hạng B2
1/6/07
182
0
0

các bác cho em hỏi, nếu SUB dưới gầm ghế mà ko đấu qua ampli có bị ảnh hưởng đến Heat unit ko ạ? Xe em đang làm như vậy hic các bác nói vậy em lo quá, cái head unit của em 13củ chứ có ít gì đâu hci

Hạng B2
1/6/07
182
0
0

à suýt quên, nhiều lần định hỏi các bác xem mỗi khi tắt nổ máy có nên tắt đầu heat unit đi ko? em lười, đầu đĩa đang chạy em tắt máy xe và khi bật, vặn chìa khoá phát đầu đĩa lại bật song song với máy nổ hic ko biết có ảnh hưởng gì ko các bác?

Hạng B2
19/4/07
275
5
18
53

Nếu là em em không bao giờ cho nó làm thế.Đầu đĩa không có đường ra sub riêng thì phải lắp cái jack chuyển đổi vào chứ